Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34
Re:Cảm nhận & kinh nghiệm về Fiesta S hatchback

hang_xeng nói:
ngoc.lebatuan nói:
Em thấy chân gas Fiesta S rất nhạy đó. Em mới chạy được 200 km thôi. Chưa cảm nhận hết được Fiesta S các bác ạ. Tuy nhiên, em thích tiếng pô xe nghe rất thể thao, nhất là mỗi khi tăng tốc
;) cảm giác phấn khích này dành cho những ai ko nghĩ đến chuyện ăn ún xăng của Fiesta như ở thớt kia :D:D.
Không ngờ bé tí ti mà ăn uống gần bằng Innova 7 chỗ. Đúng là cái gì cũng có giá của nó cả. Em chạy đuợc 500km, mức tiêu hao đang là 9l theo đồng hồ. Do xe mới chưa canh đuợc trớn tốt, nên vẫn bị đạp lố vì xe rất vọt

Tập Lái
20/4/07
45
8
8

[/quote]
Không ngờ bé tí ti mà ăn uống gần bằng Innova 7 chỗ. Đúng là cái gì cũng có giá của nó cả. Em chạy đuợc 500km, mức tiêu hao đang là 9l theo đồng hồ. Do xe mới chưa canh đuợc trớn tốt, nên vẫn bị đạp lố vì xe rất vọt
[/quote]

Xe vợ em (Fiesta sedan 1.6AT) chạy đường SG không kẹt xe, ước tính khoảng 10l/100km. Khi nhận xe em đổ đầy bình (theo thông số chính thức là 43lit) chạy được 390km++ thì em đổ tiếp 39lit. Xe mới nên chỉ ghi nhận được có vậy. Xe em đang đi Innova V, đi đường SG kẹt xe thường xuyên, đậu xe để máy lạnh, tiêu thụ hết khoảng 15l/100km. Xe em chạy được 2 năm, 53K km.
Chắc Fiesta cũng không quá tệ đâu ạ

Hạng B2
1/4/11
352
23
18

Có bác nào đi Vios vào xác nhận xem họ có thể chạy dưới 9 lít/100km ở đường Hà Nội hay SG không? E rằng là rất khó! Do đó, Fiesta có tiêu thụ hết 10 lít/100km cũng tốt rồi, vì Ford đã bị mang tiếng là tiêu tốn nhiên liệu.
Focus 2.0 của em về mùa hè, đường Hà Nội khoảng 12- 13 lít/100km. 500k VND tiền xăng cũng chạy được 180-200 km.

Hạng F
8/8/06
6.446
20.632
113
39

BMW passion boy1 nói:

Có bác nào đi Vios vào xác nhận xem họ có thể chạy dưới 9 lít/100km ở đường Hà Nội hay SG không? E rằng là rất khó! Do đó, Fiesta có tiêu thụ hết 10 lít/100km cũng tốt rồi, vì Ford đã bị mang tiếng là tiêu tốn nhiên liệu.
Focus 2.0 của em về mùa hè, đường Hà Nội khoảng 12- 13 lít/100km. 500k VND tiền xăng cũng chạy được 180-200 km.
Bác này nói chính xác, Em đi xe Taxi Vios, Các bác tài điều nói là trong thành phố 100 km khoảng 10L

Hạng B1
18/3/07
92
13
8

Nhưng mức tiêu hao này khác xa với công bố của NSX nên cảm thấy khó chịu thôi :mad:
Thà đừng rao là xe tiết kiệm nhất thì sẽ tốt hơn

Hạng F
8/8/06
6.446
20.632
113
39

yaris nói:
Nhưng mức tiêu hao này khác xa với công bố của NSX nên cảm thấy khó chịu thôi :mad:
Khác xe là sao bác, Em không hiểu rõ lắm, Nhà sản xuất họ đưa ra mức tiêu hao 5.9L/100 Km trong điều kiện chuẩn, CÒn đường trường em chạy Fiesta chưa đến 7L như vậy là hợp lý quá rồi còn gì nữa.

• Like
Reactions: ninh38
Hạng D
8/9/10
1.668
6
36

yaris nói:
nick của bác nói lên bác là người đi Toy, vậy bác chạy yaris trong nôi thị thì hết bi nhiu vậy a?:D

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon

ko biết yaris sao, mình đi Civic 2.0 khoảng 12l/100km đường SG; xe chưa hết roda, thế vẫn ổn!Chấp nhận được
Cảm nhận về Fiesta: máy khá khỏe, nhưng cảm giác máy khựng lại khi chuyển số vẫn có như các dòng xe số tự động khác, điểm này Altis mượt hơn,do có hộp số vô cấp.E thử Fiesta hôm Ford tổ chức Driving Skill, ở sân bay trực thăng TSN. ABS test ở tốc độ chưa đến 60,ngồi trong xe giật ghê luôn,bên ngoài bạn e nói ko thấy gì,chỉ thấy xe ghì lại ,giảm tốc rồi dừng,như thắng bình thường! khoảng cách chừng 18m
Nội thất hơn hẳn Focus về kiểu dáng; nhưng e ghét cái dashboard bằng nhựa cứng, phải mà bằng nhựa mềm như focus thì ngon! Ghế lái nhỏ, vì xe nhỏ; e có 1m67 ngồi gần chạm nóc!(còn chưa đến 1gang tay)
Hồi đầu e còn thích volant Fiesta, nhưng giờ thì volant Civic là đẹp nhất, nhỏ,dáng thể thao, dễ điều khiển,có lẫy chuyển số luôn, bắt chước kiều mấy chiếc đua F1
Tóm lại Fiesta 1,6AT nếu giá 500 tr là ko đối thủ! nếu 606, e suy nghĩ lại!

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com

Cám ơn bác chủ đã cung cấp ít nhận xét về em Fiesta này (nếu có hình thì càng tuyệt hơn). Ford VN đang hồi sinh mạnh mẽ, nếu trong tương lai , tất cả sản phẩm sau này là One Ford thì sẽ khác biệt rất nhiều.

Hạng F
8/8/06
6.446
20.632
113
39

@Bác Nguyên: Em nghĩ khi yêu thì ai cũng khen người mình yêu cả, Bác đang yêu Civic thì phải khen Civic, nhưng trước khi yêu Civic bác cũng đã dặm ngõ em Fiesta nhưng ko thanh công, Ko yêu thì ko nên nói lời cay đắng bác ạ, Nếu bác nói Fiesta ko đáng giá 606t, Vậy theo bác cái Civic của bác giá hơn 40k Usd có hợp lý ko? E nghĩ la quá đắt so với đối thủ cạnh tranh cùng loại, Còn Fiesta so với Mazda 2 và Yaris điều rẻ hơn nhưng tính năng lain cao hơn. Còn độ rộng rãi của Fista mà bác so sánh với cái Civic thì thật hân hạnh cho Fiesta quá, Mức tiêu hao nhiên liệu của Civic 2.0L cũng tương đương với Focus 2.0L của Ford thôi