Hạng C
20/8/14
677
698
93
Em chào bác! Bác đã có kinh nghiệm chạy Cruze LTZ thì xin tư vấn cho em nên mua Cruze LTZ 2015 hay nên mua Honda City 2015 ợ? Nhu cầu chủ yếu đi lại gia đình 5 người kể cả em. Hằng ngày đi làm khoảng 10km. Cuối tuần thường về quê cách xa 50km! Em cảm ơn bác!
Cruze đi bác, mình hoàn toàn hài lòng với vợ 2 đầu đời của mình!

• Like
Reactions: bigman2711
Hạng B2
4/3/15
237
320
63
35
Em chào bác! Bác đã có kinh nghiệm chạy Cruze LTZ thì xin tư vấn cho em nên mua Cruze LTZ 2015 hay nên mua Honda City 2015 ợ? Nhu cầu chủ yếu đi lại gia đình 5 người kể cả em. Hằng ngày đi làm khoảng 10km. Cuối tuần thường về quê cách xa 50km! Em cảm ơn bác!

Mỗi chiếc có một ưu điểm riêng bác Ah... mua cái xe để phục vụ cho mình, nên thoải mái là trên hết cũng có nhiều người hỏi em giống bác vậy đó.. Giờ em sẽ giúp bác nhưng bác điểm lại ít thông tin, em cũng sẽ đưa ra giải thích sau, nhưng em tin bác đọc xong bác sẽ hiểu liền
+ Nhà bác ở thành phố hay tỉnh, nếu là thành phố thì nội ô hay ngoại ô...
+ bác dùng xe có thường chờ đủ người ko
+ bác có thích độ đẽo gì ko...
+ Và quan trọng bác có quan trọng giá trị bán lại ko...( em thấy tâm lý mua xe sợ mất giá, giống chưa cưới đã lo li dị chia tài sản vậy đó)

bác cứ trả lời đi, ko chỉ em mà các anh em khác cũng sẽ hiểu hơn và giúp đỡ bác thôi...

p/s tí em sẽ giải thích tiếp, giờ máy hết pin rầu... Kaka

Hạng B2
1/3/13
142
88
28
Rất khó để khuyên ai đó mua xe gì (= rất khó khuyên ai đó cưới cô vợ nào:)) mỗi người một sở thích, suy nghi, nhu cầu (và có thể nói là cả tính toán) khác nhau. Khuyên Bác đi lái thử, xem thực tế (xem bằng mắt, cảm nhận bằng tay chân và bit lỗ tai lại đừng nghe ai nói gì hết :)), nếu cần xem lại một lượt nữa các xe trong tầm tiền rồi tự quyết. nhớ là cho cả nhà bác ngồi thử lên xe cùng lúc nhé.

Hạng B1
27/4/15
65
87
33
Thanks bác, vụ set đó em cũng set đợt đầu sau 500km rồi. Xe mới khoảng 500km đầu nó báo cho em 13,2 lit/100km cơ, giờ càng ngày càng xuống bớt, nhưng chạy nội thành thì chắc khoảng trên 10lit/100 km.
Em ở đường Nguyễn An Ninh, gần coopmart, hôm nào rảnh cafe nha bác.

Bác @meocon07 , em toàn chạy đoạn ngắn không bác ạ, hàng ngày đi làm 4km, ngày 4 lượt, thi thoảng đón F1 cũng same. Đúng như bác nói có lẽ chạy đoạn ngắn quá nên mức tiêu hao nhiên liệu sẽ nhiều. Cơ bản mức tiêu thụ nhiêu liệu thế này em cũng không lăn tăn, đợt trước còn định lấy con Forture của ông anh nữa nên cũng tính mức độ ăn uống và quãng đường đi rồi. Đến giờ em thấy rất hài lòng với con vợ 2 này, chỉ hy vọng nó không đổ bệnh hỏng hóc cảm biến mà bên otofun nhiều bác kêu thôi. Hehe, nói đi thì nói lại, trước khi lấy vợ 2 cũng qua tham khảo hai diễn đàn, cơ bản bên đó nhiều cụ "chém" quá, với lại hầu hết toàn liên quan đến dòng 1.6 nhập khẩu. Cũng xem qua bài của Bác Gừng về căn bệnh kinh niên của Cu, nhưng đó là bệnh bình thường mà hầu như xe nào chạy nhiều cũng gặp cả. Hôm rồi em ra HN ngồi con Taxi Spark nhình odd nó cũng ~ 25 Vạn vẫn chạy phà phà nên em nghĩ chẳng có xe nào đểu, chỉ có cái chịu khó bảo dưỡng đúng hạn thôi.
Bác bảo "hầu hết toàn liên quan đến 1.6 nhập khẩu" là như nào vậy ợ? Dòng này bị nhìu lỗi hay sao ợ.

• Like
Reactions: bigman2711
Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Bác bảo "hầu hết toàn liên quan đến 1.6 nhập khẩu" là như nào vậy ợ? Dòng này bị nhìu lỗi hay sao ợ.
E không đi dòng CDX 1.6 nên không dám phán bác ạ. Vụ đó là em tìm hiểu trên os và of thấy nhiều cụ hay kêu vụ thừa hơi xăng và linh tinh khác nên em chỉ có nhận xét như bác trích dẫn đó. Em tham khảo nhưng vẫn mua mà bác, xe em LTZ đời 2014.

• Like
Reactions: Chipmast3r