Hạng C
8/10/11
587
545
93
Đồng ý vs ý kiến của bác, nhưng em vẫn chọn fc trend hb vi nó xe chắc chắn chứ ko ọp ẹp như của anh hải, he he :p
Đây là 2 hạng xe khác nhau bác ạ. Bác phải so M2 với Ford Fiesta.

Hạng D
17/12/17
1.218
30.190
113
Em cũng thấy vậy nên đã mua và không hối tiếc!
Hehe, có hối hay tiếc gì cũng có làm được gì đâu cụ. Xe của mình mua thì mình tận hưởng thui...

19/5/16
230
112
43
39
Em cũng thấy vậy nên đã mua và không hối tiếc!
Mazda 2 các bác đi 1 thời gian sẽ bị lỗi giảm sóc trước vì giảm sốc này có lẽ giá rẻ nên mau xuống cấp, i-stop cũng hay lỗi vặt, gương gập điện hay bị kẹt.
Ngoài ra em không có gì để chê Mazda 2 vì cá nhân em thấy nó đẹp nhất và chạy sướng nhất phân khúc.

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Mazda 2 các bác đi 1 thời gian sẽ bị lỗi giảm sóc trước vì giảm sốc này có lẽ giá rẻ nên mau xuống cấp, i-stop cũng hay lỗi vặt, gương gập điện hay bị kẹt.
Ngoài ra em không có gì để chê Mazda 2 vì cá nhân em thấy nó đẹp nhất và chạy sướng nhất phân khúc.
Tks bác, em nghĩ chẳng có chiếc xe nào hoàn thảo hết, M2 cũng có vấn đề của nó. Tuy nhiên, nó rẻ nhất trong phân khúc, mẫu mã cũng ổn nên.
Giảm sóc lỗi -> thay mới thôi
Cái I-stop em nghĩ cũng k bền được lâu, em thường tắt khi đi trong tp.
Gương gập điện kẹt: hạn chế xịt nước trực tiếp vào nó khi rửa xe. Kẹt thì ra hãng chỉnh.

19/5/16
230
112
43
39
Tks bác, em nghĩ chẳng có chiếc xe nào hoàn thảo hết, M2 cũng có vấn đề của nó. Tuy nhiên, nó rẻ nhất trong phân khúc, mẫu mã cũng ổn nên.
Giảm sóc lỗi -> thay mới thôi
Cái I-stop em nghĩ cũng k bền được lâu, em thường tắt khi đi trong tp.
Gương gập điện kẹt: hạn chế xịt nước trực tiếp vào nó khi rửa xe. Kẹt thì ra hãng chỉnh.
Vợ mình chạy 2 năm rồi. Thấy cũng ổn.

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Chúc mừng bác, màu đỏ chứng tỏ rất tươi. hehe
Cảm ơn bác, từ ngày lấy xe đến giờ chưa có dịp nào cả nhà đi chơi đúng nghĩa, toàn lấy chạy về quê, đi xa nhất Phan Rang. Trong tầm tiền thì quá ổn, tuy nhiên, vừa rồi mới tăng thêm 30trieu, vậy thì ra biển số tầm 600trieu rồi, nếu 600trieu thì e sẽ chọn City.

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Accent hơn hầu như toàn bộ....bao gồm cả giá
Xe Hàn bao giờ cũng nhiều đồ chơi hơn xe Nhật. Em có chạy Elentra, cảm nhận đúng là đồ chơi đã thiệt, nhưng về khung gầm và hệ thống lái, cảm giác lái theo em đánh giá không bằng Altis, hoặc M3 là nhưng chiếc em từng chạy rồi.