Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Xe nào mà chả có lỗi đăng thớt làm gì chỉ. Nên đăng thớt khi xe bị ford việt nam từ chối bảo hành bla bla. Nếu k hài lòng chờ ford.họ sửa xong đem bán đi mua bán tải thần thánh khác thôi a
------
Lỗi thì cái gì ko lỗi, nhưng lỗi gì để có thể chấp nhận dc.
sau này a có mua xe, mua mới 1-2 ngày a sẽ hiểu nổi cảm giác ntn, lúc đó chắc a se chẳng đăng thớt đâu mà chắc là chỉ ngồi ngậm ngùi.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Tối 24/3 SG giao xe Đồng Nai,(=115km) nhận xe lúc 5h chiều , 8h tối xuất phát từ H.Xuân Lộc-> Đắk Song, Đắk Nông =(250km)
Sáng 25/3 từ Đắk SOng, đắk nông đi Đà Lạt (=300km) đi về lun 600km,
con số có thể ko thể chính xác 100%,nhưng pác cứ tính đoạn đường để hình dung nhé,
Sáng 26/3 chạy 20km nằm đường
---------------------------
Nóg hổi đây các pác.
Xe dc báo là xong roi. Thằng e trai lúc đầu cho vào chụp hình. Sau ko cho chụp mà chỉ cho nhìn. Có 3 sợi dây gần cái miếng bạc lọc dầu bị xuớc, chạm vào giấy bạc. Nên xe ko nổ. Quấn bangkeo nó nổ. Đang bảo duong lun 1000km đầu tiên.
Phần lỗi dây thằng e có hỏi thì nhìn vào lỗi này từ nsx, no ko cho chụp hình lại. E nghĩ xe đi lâu hơn lỗi này sẽ qui trách nhiệm cho nguoi sử dụng. Hèn j xe chạy lên dốc qua ổ gà sốc sốc nên mới bị chạm cạ
Rieng Ford vn từ tháilan gọi qua thì đang chờ văn bãn trả lời chính thuc.
Làm ăn ẩu quá. Có sợi dây lắp nguyên dây chuyen cũng để xuớc là sao. Ko hiểu nổi qui trinh
Chúc mừng bác khắc phục đc bịnh.
về nhà "mần" cái ăn mừng nha!!!!
lỗi nhỏ nhưng hậu quả có thể rất nặng!
ps: lúc xe bị tắt máy thì có đánh lái đc k bác? Chứ đang trên cao tốc mà nó lăng quây cu đơ thì má ơi lun!

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng C
20/12/06
958
206
43
53
otosaigon.com
ps: lúc xe bị tắt máy thì có đánh lái đc k bác? Chứ đang trên cao tốc mà nó lăng quây cu đơ thì má ơi lun!

khoản này phải xem lại số má thế nào nữa đấy cụ ơi.,,,,,,,,,,,,,,

Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
tất cả cứng ngắt nhé pác, thắng vẫn thắng dc nhưng ko ăn bao nhiêu, còn tay lái thì nặng như chì,lúc đó thì tùy vào khả năng ứng phó thôi

Tập Lái
17/3/17
30
33
13
31
Bởi vậy dù ghét cay ghét đắng ông toyota nhưng phải công nhận ít có bài nào đăng nó bị nằm đường lắm

• Like
b:z confirmed
Hạng D
24/11/09
1.129
52
48
Tối 24/3 SG giao xe Đồng Nai,(=115km) nhận xe lúc 5h chiều , 8h tối xuất phát từ H.Xuân Lộc-> Đắk Song, Đắk Nông =(250km)
Sáng 25/3 từ Đắk SOng, đắk nông đi Đà Lạt (=300km) đi về lun 600km,
con số có thể ko thể chính xác 100%,nhưng pác cứ tính đoạn đường để hình dung nhé,
Sáng 26/3 chạy 20km nằm đường
---------------------------
Nóg hổi đây các pác.
Xe dc báo là xong roi. Thằng e trai lúc đầu cho vào chụp hình. Sau ko cho chụp mà chỉ cho nhìn. Có 3 sợi dây gần cái miếng bạc lọc dầu bị xuớc, chạm vào giấy bạc. Nên xe ko nổ. Quấn bangkeo nó nổ. Đang bảo duong lun 1000km đầu tiên.
Phần lỗi dây thằng e có hỏi thì nhìn vào lỗi này từ nsx, no ko cho chụp hình lại. E nghĩ xe đi lâu hơn lỗi này sẽ qui trách nhiệm cho nguoi sử dụng. Hèn j xe chạy lên dốc qua ổ gà sốc sốc nên mới bị chạm cạ
Rieng Ford vn từ tháilan gọi qua thì đang chờ văn bãn trả lời chính thuc.
Làm ăn ẩu quá. Có sợi dây lắp nguyên dây chuyen cũng để xuớc là sao. Ko hiểu nổi qui trinh

bác có hình không ạ? em cũng đang chạy con ranger, nên cũng muốn biết cụ thể lỗi mà bác đã gặp phải.

• Like
Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
bác có hình không ạ? em cũng đang chạy con ranger, nên cũng muốn biết cụ thể lỗi mà bác đã gặp phải.
Pác cọ thể qua mục "thiên li biết hỏi ai"..đầy đũ và chi tiet

• Like
Hạng B1
2/2/15
90
54
18
Bởi vậy dù ghét cay ghét đắng ông toyota nhưng phải công nhận ít có bài nào đăng nó bị nằm đường lắm

Đúng rồi bác, công nhận thánh toy ít nằm đường lắm ..... nó lật hoặc va chạm nát bét không à hehe :3dcuoi:

P/S Chỉ xem như lời nói đùa nhé các bác !!!

• Like
Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
Ko đánh lái dc khi tắt máy nhé :)