Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Chuẩn đấy bác, bữa xuống hầm Vivocity thử bật hỗ trợ dốc, thấy nó lục cục dới gầm, nghe nà xót cả lòng.
trong sách hd thì họ khuyến cáo sử dụng khi đi đg đi dốc dài gấp khúc, tài xế chỉ lo lái thôi
Dốc aeon mall hơn vivo nhiều em xài thử bỏ chân ra luôn xe cứ tụt ngưng tụt ngưng giật cục như sắp hết xăng tầm 5km/h thôi khỏi xài cho phẻ :)

• Like
Reactions: LuckyStone
Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
STF CÓ CHỨC NĂNG HỖ TRƠ XUỐNG DỐC.NHƯNG THEO MINH KHI XE XUÔNG DỐC( PHAI LÀ DÔC TƯƠNG ĐỐI 10%) .A.E GẠT CẦN SỐ SANG + - VÀ CHỦ ĐỘNG ĐẨY SỐ LÊN HOĂC XUÔNG KÊT HỢP VỚI RÀ PHANH .NHẢ PHANH NHE NHÀNG.KÔ DÙNG PHANH NHIỀU MÀ PHẢI CHUYỂN SỐ HỢP LÝ.VỪA KÔ NÓNG PHANH VỪA AN TOÀN.KÔ HẠI XE.CHỨ DÙNG CHỨC NĂNG HỖ TRỢ NÓ LỤC CỤC DƯỚI GẦM MÀ ĐỔ DỐC KÔ THEO Ý MINH
Thank bác,em phải học hỏi bác thêm nhiều điều ạ,bác có những chia sẽ rất bổ ích.

Hạng B2
13/1/10
359
352
63
Sáng nay em thử mở hé cửa sổ trời ok nhé các bác, ;nhưng phải làm thủ công. Khi bấm nút mở cửa sổ trời nó vừa mở lên mình bấm cái nửa nó dừng lại luôn như thế này:
Cảm nhận sau 01 tháng cưới em SantaFe 2015

Hạng B2
13/1/10
359
352
63
LUÔN CHÚ TRỌNG NƯỚC RỬA KINH NHÉ.ĐỪNG TIẾC TIỀN MÀ ĐỔ NƯỚC THƯỜNG VÀO.KHI NÀO THẤY GẠT MƯA CÓ HIỆN TƯỢNG HƠI NHÒE TRÊN KINH THI PHẢI THAY NGAY.ĐỪNG ĐỂ CAO SU LÃO HÓA BÁM VÀO KÍNH LÚC ĐÓ ĐI ĐÊM KHO CHIU LẮM VÀ KINH GIẢM ĐỘ TRONG SẼ KHÓ XỬ LÝ
Em được bác undertaker tặng một chai nước rữa kính có kèm chất chống bám nước mưa. Em pha vô dùng thấy ổn. Ngoài ra em còn mua chai 3M nano kính về tự làm mỗi tháng một làn, đảm bảo mưa lớn cỡ nào em vẫn đi được.

Năm 2013 em đi cái xe sorento của ô g bạn, gặp trời mưa to ở Đồng Nai, lúc đó trời tối mà nước mưa bám thành một lớp màng. Chạy chỉ có 20km//h mà tí nữa là em đấu đầu xe tải ở làn ngược lại.

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Sáng nay em thử mở hé cửa sổ trời ok nhé các bác, ;nhưng phải làm thủ công. Khi bấm nút mở cửa sổ trời nó vừa mở lên mình bấm cái nửa nó dừng lại luôn như thế này:
View attachment 264009
À em biết cách này nó vừa mở ra mình ấn chiều ngược lại tự nó đứng lại,nhiều khi màn che em cũng làm như vậy cho mở vừa hết hàng ghế tài là dừng

• Like
Reactions: LuckyStone
Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
LUÔN CHÚ TRỌNG NƯỚC RỬA KINH NHÉ.ĐỪNG TIẾC TIỀN MÀ ĐỔ NƯỚC THƯỜNG VÀO.KHI NÀO THẤY GẠT MƯA CÓ HIỆN TƯỢNG HƠI NHÒE TRÊN KINH THI PHẢI THAY NGAY.ĐỪNG ĐỂ CAO SU LÃO HÓA BÁM VÀO KÍNH LÚC ĐÓ ĐI ĐÊM KHO CHIU LẮM VÀ KINH GIẢM ĐỘ TRONG SẼ KHÓ XỬ LÝ
Em toàn mua nước rửa kính màu xanh dương trong siêu thị pha loãng với nước lọc theo tỉ lệ 50:50 thế có sao ko bác?

Hạng F
22/7/13
9.015
40.762
113
Em toàn mua nước rửa kính màu xanh dương trong siêu thị pha loãng với nước lọc theo tỉ lệ 50:50 thế có sao ko bác?
E mua 1 can này từ hồi còn đi Forte đến nay vẫn còn 1/2.
khi dùng pha loãng với 60% nước lã đổ vào chai nước rửa ngoài và bình đựng của xe
View attachment 264066
Theo em dùn 5 năm nay 2 xe, cả 2 đều ổn! Nhưng cách xài của bác virgo ổn về $ hơn, vì em xài đến h chưa hư cao su lưỡi gạt lại, quá kinh tế ạ

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
À em biết cách này nó vừa mở ra mình ấn chiều ngược lại tự nó đứng lại,nhiều khi màn che em cũng làm như vậy cho mở vừa hết hàng ghế tài là dừng
Các Bác cứ nhấn vào cái nút mở cửa sổ trời thì nó hé cho Bác coi, e thử rồi vô tư