Hạng B2
21/3/07
422
3
18
Qua danh sách so sánh của newdriver thì bác chắc chắn không phải fan của dòng xe thể thao rồi. Xe thể thao bắt buộc fải nghe rõ tiếng máy, tiếng ống bô gầm rú. Còn giảm xóc thì fải cứng để tăng cảm giác lái và độ ổn định khi vào cua. Nếu bác thích sự êm ái của RX350, Cam thì lái xe Porsch, BMW bác sẽ thất vọng. Về độ bốc thì có lẽ bác chưa quen kiểu chân ga của xe Đức. Phải đạp mạnh xe mới vọt chứ không nhạy như xe Nhật, Hàn.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Theo em chuyện thử xe trước khi mua là rất quan trọng . Có khi là sở thích của người này nhưng lại là điều khg thích của người kia .
1 điều em thấy rõ nhất khi ngồi vào các xe có số má của TG khác biệt rất rõ ở các xe LD trong nước là hệ thống nhún . Xe LD bị chê nhún yếu nhưng quả thật rất êm với đường sá VN . Các xe cao cấp chỉ thể hiện đẳng cấp trên đường cao tốc .
ở VN do điều kiện kinh tế nên 1 xe thường được sd cho nhiều công năng và địa hình ,cho nên nếu khg đúng sở trường thì nó sẽ bộc lộ ngay khuyết điểm . Nhất là mẫu xe sport khi so sánh với dòng sedan .
Có lẽ hiểu được tâm lý đó nên nhà sx đã tung ra con panamera được coi là 1 mẫu xe kết hợp được đặc tính sport với không gian nội thất sang trọng và êm ái của 1 mẫu sedan cao cấp

Hạng D
6/5/04
2.797
1.900
113
Vietnam
Các Streaker và bác adco nói đúng, tôi vẫn rất ngưỡng mộ BMW và Porche, chỉ mỗi cái là giá quá đắt, hi!!!

Về loại xe phù hợp thì bác Adco nói đúng, nên cá nhân tôi cũng rất khó phù hợp với loại xe sport, vì không chịu nổi tiếng gầm rú của nó.

Hạng B2
3/2/10
139
3
0
43
Nha Trang
sport3.5 nói:
bác diễn tã giống như đang chạy xe tải quá , rung , lắc , ồn ào , không ngọt ... suy ra ngang ngửa xe tải của vunaxuki đó nha ...cool

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Chắc tại bác chủ thớt nhẹ ký quá, ngồi lên đó chưa đủ sức nặng cho em nó :)

Hạng B2
20/5/09
373
0
16
sài gòn
otonamanphat.com
Bác cảm nhận thế nào chứ em thì thấy bác diễn tả không chuẩn tí nào đặc biệt độ vọt và độ êm xe này rất sướng, thậm chí không quen có thể bị tai nạn . Bác nên xem lại đặc biệt chế độ điều chỉnh phuộc.

Hạng B2
16/4/07
158
0
0
..chúc mừng bác đã đi nhầm con xe ngập nước hoặc bị va chạm rồi..hehe.bác cứ nghĩ xem..tất cả những con xe Porche đang chạy ngoài đường đều thuộc sở hữu của những người rất nhiều tiền..mà những người nhiều tiền thì chẳng dại gì mà bỏ ra gần 200k để mua cái cảm giác như bác tả ở trên cả.Nếu như bác đang đi CAMRRY LD mà trèo lên em nó thì chắc chắn bác sẽ có cảm giác khác ngay.đấy là một cách phân biệt giữa xe đức với xe Nhật đấy bác ạ.chưa kể bác còn chưa tìm hiểu hết được tính năng lái của e nó mà bác đã leo lên lái thử rồi thì phí cả xe..hihi!!riêng cái chân ga của em nó đã khác hoàn toàn với cái xe bác dang đi rồi..xe Nhat thì chỉ có đạp là xe chạy thoi chứ không có cảm giác gì cả?còn tất cả những dòng xe Đức như X5 thì lúc bác leo lên đã cảm thấy khác nhau một tròi một vực rồi...sorry!!em là FAN xe Đức.