Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Ri viu hay quá bác ạ. OB như bác nói thì cách âm cũng tương đối thôi ạ? Đang tính năm sau lên đời mà em ghét xe phát ra tiếng lạch cạch lắm..hmm. Em chờ phần 2 của bác nhé.

• Like
Reactions: thailoibk
Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
  • Like
Reactions: xtlawyer
Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Thophi: viết ngắn thôi, coi chừng MIV tặng huy chương đó.
Xe em cũng gần 5k rùi, kỷ niệm 2 tháng lấy xe, ghé nhà nhỏ bạn ngồi lai rai với ox nó, bên ngoài mấy đứa nhỏ trong xóm chơi sao không biết lấy đá ném nhau trúng capo xe em móp 1 lỗ, em nó đang nằm tại ws rùi, tội nghiệp bên bảo hiểm và em nó cũng chính thức mất "gin" luôn. Em định giữ gìn # 6 tháng mới phá "gin" không ngờ ông trời ổng hiểu lòng em hay sao đó nên cho "hạ sơn" sớm, bi giờ em không còn gì để giữ nữa, là lá...
Em quay trở lại chủ đề: bác Thophi đã nói thay lời muốn nói mặc dù hơi ca ngợi OB 3.6 tý, em bổ sung 1 vài ý:
- Cảm giác lái khá tốt, tạo cho người lái rất an tâm, ở tốc độ cao rất đầm. Máy 3.6 rất bốc, em đã đạp lên 230 rùi (đã chia sẻ), rất tiếc là không kịp nhắc anh tài xế của em lấy điện thoại ghi hình lại vì lúc đó em cũng hồi hộp, khi nhớ ra thì hết đường chạy, hôm sau về buổi tối nên k dám thử, có dịp em sẽ thử lại.
- Tiêu hao nhiên liệu: đường trường # 10 lít, TP.HCM #17 lít ( gồm: dừng, nghỉ, ngủ chờ đợi F1, bà cả,...)
- Cách âm máy, gầm & lốp khá tốt, còn lại ở mức trung bình (em nghĩ do kính cửa sổ hơi mỏng thì phải).
- Trình độ sơn của Nhật quả là cao thủ (em nghĩ chắc bằng 1/10 lá lúa), nó cho em thấy thực tế qua vụ bị đá ném trúng, vì vậy em quyết định phủ nano cho em nó # 3,85 chai của WS.
Đồ chơi gắn thêm: theo lời khuyên của bác DP, em đã gắn bộ cảm biến áp suất lốp TPMS của WS giá # 5 chai, hiển thị áp suất, nhiệt độ lốp của từng bánh và thông số điện áp của bình acquy, bộ này chắc sd được # 3 năm. Em thấy cái này là cần thiết với điều kiện đường xá hiện nay & nó tạo cho mình cảm giác an tâm hơn.

Tập Lái
9/10/14
30
7
8
43
- Trình độ sơn của Nhật quả là cao thủ (em nghĩ chắc bằng 1/10 lá lúa), nó cho em thấy thực tế qua vụ bị đá ném trúng, vì vậy em quyết định phủ nano cho em nó # 3,85 chai của WS.
Đồ chơi gắn thêm: theo lời khuyên của bác DP, em đã gắn bộ cảm biến áp suất lốp TPMS của WS giá # 5 chai, hiển thị áp suất, nhiệt độ lốp của từng bánh và thông số điện áp của bình acquy, bộ này chắc sd được # 3 năm. Em thấy cái này là cần thiết với điều kiện đường xá hiện nay & nó tạo cho mình cảm giác an tâm hơn.
Bác xử lý phần sơn em nó thế nào thì cho em xin chút kinh nghiệm với nhé.
Bác cho em hỏi gắn bộ TPMS hiển thị thông tin trên kính hay cắm tẩu thuốc? Về mặt thẩm mỹ thì sao ạ? Nếu được, mong bác cho em xin vài tấm hình, em cũng ấp ủ 1 bộ TPMS từ lâu. Cảm ơn bác

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Bác xử lý phần sơn em nó thế nào thì cho em xin chút kinh nghiệm với nhé.
Bác cho em hỏi gắn bộ TPMS hiển thị thông tin trên kính hay cắm tẩu thuốc? Về mặt thẩm mỹ thì sao ạ? Nếu được, mong bác cho em xin vài tấm hình, em cũng ấp ủ 1 bộ TPMS từ lâu. Cảm ơn bác
Do lớp sơn khá mỏng nên chỉ phủ nano để hạn chế việc trầy xước nhẹ thôi bác. Còn TPMS của WS là cắm tẩu thuốc không tích hợp HUD, màn hình rời gắn cục hít trên kính lái, nhìn cũng gọn và có vẻ "pro lỉnh kỉnh" theo ý em. Nếu bác chọn TPMS+ HUD thì phải mua bên ngoài và dán thêm 1 miếng phản quang trên kính lái và hình như phải gắn qua cổng ODB2 thì phải. Mục đích chính của HUD là hiển thị tốc độ trên kính lái để tiện cho lái xe hơn, còn các thông số khác thì thi thoảng thôi. Xe OB có chế độ hiển thị tốc độ bằng số khá to & rõ trên bảng trung tâm dễ quan sát hơn là kim tốc độ truyền thống, em chủ yếu nhìn tốc độ bằng số này chứ ít nhìn kim đồng hồ, nên sau khi xem xét em thấy không cần phải gắn HUD, không biết FXT có không?

Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Các trang bị khác theo như nước ngoài có cũng tốt không có cũng chẳng sao, chỉ sợ tốn lúa mà tần suất sử dụng chẳng bao nhiêu, một năm mình offroad mấy lần, trong đó mình có đành lòng cho em cưng trèo đèo, lội suối với đá lô nhô to tổ chảng như các clip test xe ở nước ngoài không? Còn lều chỏng em thấy trang bị như của bác DP là thiết thực nhất.

Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Thophi: xe bác bị mát màn hình hiển thị & tiếng kêu lách cách của tựa cổ & bật lưng ghế à? Bác đã khám ở WS chưa? Nguyên nhân vì sao vậy? Xe mình chưa thấy các hiện tượng này.