Tập Lái
9/10/14
30
7
8
43
Do lớp sơn khá mỏng nên chỉ phủ nano để hạn chế việc trầy xước nhẹ thôi bác. Còn TPMS của WS là cắm tẩu thuốc không tích hợp HUD, màn hình rời gắn cục hít trên kính lái, nhìn cũng gọn và có vẻ "pro lỉnh kỉnh" theo ý em. Nếu bác chọn TPMS+ HUD thì phải mua bên ngoài và dán thêm 1 miếng phản quang trên kính lái và hình như phải gắn qua cổng ODB2 thì phải. Mục đích chính của HUD là hiển thị tốc độ trên kính lái để tiện cho lái xe hơn, còn các thông số khác thì thi thoảng thôi. Xe OB có chế độ hiển thị tốc độ bằng số khá to & rõ trên bảng trung tâm dễ quan sát hơn là kim tốc độ truyền thống, em chủ yếu nhìn tốc độ bằng số này chứ ít nhìn kim đồng hồ, nên sau khi xem xét em thấy không cần phải gắn HUD, không biết FXT có không?
Với những vết đã xước thì phải sơn lại rồi sau đó phủ cả xe luôn à bác?
Em cũng chỉ sử dụng chế độ hiển thị tốc độ điện tử khi chạy xe, chính xác và dễ quan sát. Nên cũng chỉ định dùng TPMS loại cắm tẩu vì không muốn động đến đi dây. Em định dùng loại này: TPMS
Nhờ các bác tư vấn thêm ạ

Hạng C
9/1/10
594
576
93
40
Nhà
Ủa sao bác quangtin giống bác Đỉnh quá vậy, bán xe cho em xong cũng bye MIV luôn.

Bán được xe cho em chua chát quá! Nên bỏ Subaru mà đi luôn.
Hãng kiểm tra không lỗi gì!!! Em cũng pó tay. Mấy cái vụ kêu em bị ở xe khác là do cũ nên rơ. Còn Outback thì ghế nó cũng tàm tạm không phải dạng chắc cú nên em nghĩ chuyện đó khó tránh khỏi.

Tạm thời đến thời điể này em không muốn đụng gì vào để mất bảo hành. Khi nào đồ chơi có đủ em lùa vào xe 1 lần như hình này nè. hehe...

Cảm nhận Subaru Outback 3.6R 2015 sau 5,000 km.

Như vầy mới sướng!

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Các trang bị khác theo như nước ngoài có cũng tốt không có cũng chẳng sao, chỉ sợ tốn lúa mà tần suất sử dụng chẳng bao nhiêu, một năm mình offroad mấy lần, trong đó mình có đành lòng cho em cưng trèo đèo, lội suối với đá lô nhô to tổ chảng như các clip test xe ở nước ngoài không? Còn lều chỏng em thấy trang bị như của bác DP là thiết thực nhất.

Đúng rồi bác. Mấy đồ lắp thêm đó thì thích thì lắp thôi chứ cũng không trang bị thêm cho cái xe tính năng mới gì hết. Còn riêng em thì em coi xe cũng tương tự như mấy thằng F1 nhà em, em muốn cho chúng nó đi đây đi đó cho biết đó biết đây từ sớm, chứ suốt ngày loanh quanh trong nhà/phố thì phí cả giá trị... trước em nhớ có một bác post bài trong này cũng nhận xét tương tự rằng một chiếc xe cũng như con người, phải được "sống" đúng với giá trị sử dụng của nó... thế nên em chỉ hạn chế không "phá" xe thôi, chứ cứ chỗ nào đâm vào được và ra được là em sẽ cho em nó leo ra leo vào để cùng mình trải nghiệm bác ah :D đây là điểm em ưng ý nhất khi quyết định lấy Sub và chốt với em fxt, vì đưa em nó đi offroad không thấy tiếc (tiền) và em đó đáp ứng rất tốt các yêu cầu của mình...

Lội suối với leo vào đường offroad nhiều đá to như trong clip thì em chưa thử, chứ offroad nhè nhẹ vừa đủ thì gần như cuối tuần nào lôi tụi F1 ra khỏi thành phố mà thấy chỗ nào "đẹp" là em cũng tạt ngang tạt ngửa hết ah :)

Cảm nhận Subaru Outback 3.6R 2015 sau 5,000 km.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Đúng rồi bác. Mấy đồ lắp thêm đó thì thích thì lắp thôi chứ cũng không trang bị thêm cho cái xe tính năng mới gì hết. Còn riêng em thì em coi xe cũng tương tự như mấy thằng F1 nhà em, em muốn cho chúng nó đi đây đi đó cho biết đó biết đây từ sớm, chứ suốt ngày loanh quanh trong nhà/phố thì phí cả giá trị... trước em nhớ có một bác post bài trong này cũng nhận xét tương tự rằng một chiếc xe cũng như con người, phải được "sống" đúng với giá trị sử dụng của nó... thế nên em chỉ hạn chế không "phá" xe thôi, chứ cứ chỗ nào đâm vào được và ra được là em sẽ cho em nó leo ra leo vào để cùng mình trải nghiệm bác ah :D đây là điểm em ưng ý nhất khi quyết định lấy Sub và chốt với em fxt, vì đưa em nó đi offroad không thấy tiếc (tiền) và em đó đáp ứng rất tốt các yêu cầu của mình...

Lội suối với leo vào đường offroad nhiều đá to như trong clip thì em chưa thử, chứ offroad nhè nhẹ vừa đủ thì gần như cuối tuần nào lôi tụi F1 ra khỏi thành phố mà thấy chỗ nào "đẹp" là em cũng tạt ngang tạt ngửa hết ah :)

View attachment 328778
Nghe bác mà mê quá. Em phải kiếm gấp v1 để sx f1 sau đấy đưa v1 và f1 vi vu off road như bác.

Hạng C
9/1/10
594
576
93
40
Nhà
Em chọc ông quangtin thôi à. Bác ấy muốn trải nghiệm thêm đó mà!

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
"cảm giác lái" là điều khá cá nhân, chia sẻ cảm giác nhận định của bản thân thì khả dĩ, chứ phải nhận xét thì ít nhiều sẽ có bias... bác nên trực tiếp lái thử, tự cảm nhận và so sánh là tốt nhất