Hạng B2
7/6/12
251
312
73
Tua cao do máy hãm thì xăng đâu có phun nhiều đâu mà hao bác nhỉ ?
Máy còn nổ là xăng còn phun thôi bác, nên vòng tua cao dù cho đang đổ dốc thì vẫn hao...

Hạng D
9/7/12
2.268
5.489
113
Được cái này thì mất cái kia thôi bác, nhìn xấu nhưng lại lợi xăng. Nhà sản xuất họ cũng tính nát đầu rồi, kể cả to như bánh xe tăng họ cũng làm được nhưng khả năng cạnh tranh kém và quan trọng nhất là dòng lợi nhuận về túi bị bào mòn...

Không đòi hỏi nhiều
Chỉ cần = Xpander là đẹp
Suy nghĩ nát đầu không quan trọng, quan trọng là suy nghĩ giống khách hàng

• Like
Reactions: tuyettinhca
Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
"Mình thử cua gấp ở tốc độ 50km/h thấy không chao lắm, không như Innova và Fortuner (2016) có cảm giác nghêng nhiều sang một bên, có thể nhờ ESP."
Bác sẽ nhận đủ gạch để xây nhà mới nhé vì bọn cuồng toy đông như quân nguyên đó. Chúc bác bình an.
Bài viết PR thôi. Làm gì mà làm thấy ghê vậy pác

Hạng D
22/12/09
3.133
18.122
113
Thái Bình
Mình vẫn thắc mắc tỉ số truyền như nào mà một số xe 1.5 4At có thể đạt được 2800vp với tốc độ 120 trong khi xe 5 mt 2.0 toàn 3200-3300vp
Có chạy chiếc xpander 1 lần , 70kmh nó gào lên 2500 rồi hạ xuống 1900

Hạng C
5/10/15
921
1.041
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Nhiều bác cứ bảo xe mình chạy đầm hơn xe cũ khi vào cua nhờ có ESP nhưng thực tế khi xe của bác chưa có dấu hiệu mất độ bám đường và có hiện tượng mất lái thì lúc đó ESP mới can thiệp bằng cách tác động phanh lên bánh xe nào bị trượt để xe ổn định hơn, lúc đó trên bảng đồng hồ sẽ hiện biểu tượng ESP màu vàng là hệ thống đang hoạt động còn điều kiện đi đường bằng phẳng bình thường nó chả có hoạt động ji đâu ah. City em có lần nghịch dại đi vào lô cao su nhảy xuống hồ bùn xe tải cày bừa để lại, đó là lần duy nhất em thấy ESP trên xe hoạt động haha

Hạng B2
2/3/11
262
171
58
Suy nghĩ có cần bằng điện tử sẽ giúp xe chạy đầm hơn khi đi nhanh hay vào cua của nhiều bác cũng dễ hiểu vì cái tên nó ghi thế.

Thật ra hệ thống giảm xóc, khung gầm, trọng tâm xe sẽ chi phối phần lớn cảm giác ổn định hay chòng chành của một chiếc xe, đặc biệt là trọng tâm xe. OS sẽ sớm có bài viết về vấn đề hay bị lầm tưởng này!
Chuẩn, ESP nên hiểu là "Chống văng đuôi xe điện tử thì dễ hiểu hơn, ko có chuyện giúp xe bớt chao".

• Like
Reactions: no_need_1