Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Nói chung ở VN có dịch vụ, có bao thơ, có phong bì là tất cà đều bôi trơn ....

Hạng B2
7/11/14
211
194
43
34
Thật ra chi phí lấy dịch vụ anh em thì tiền chung chi cũng chiếm phần lớn rồi
Anh em nào bận việc thì nên cần dịch vụ tới tận nhà, ngoài giờ hành chính, hay các yêu cầu khác cho khỏe
Có nhiều trường hợp nhờ dịch vụ mà chi phí rẻ

Ví dụ : anh em ở Sài Gòn mà có con xe biển số Ninh Bình, Hải Phòng, Hà Nội thì nhờ dịch vụ còn tiết kiệm chi phí hơn

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Lần sau anh có kinh nghiệm rồi thì sẽ làm mọi thứ nhanh hơn và không bị mất thêm 1tr tiền không mang theo xe, nên không cần phải nhờ dv :D

Hạng F
28/8/19
6.697
11.384
113
Palm Beach, Florida, US
Luôn giữ vững truyền thống CA.ND nhỉ!
Ngày xưa con xe 2b của mình mua biển số 1T, dv 300 từ A-Z, ngồi quán cafe đợi vào ký... :(
Vui và xàm nhất là có lần mất bằng lái, lục ko ra thế là phải thi lại. Đợi vào chạy, Nó hô " Chạy" thế là phi vào sa hình, cứ lụa mà đảo hình số 8, cắm đít thằng trước mà chạy... Nó chạy ra Mình theo quán tính cũng ra, ai dè... Nó đi 2 vòng, Mình mới có 1...thế là rớt... Đau đek tả được, thế quái nào dân đua xe mà rớt thi lái chi được... :)
Đang chưa tiêu hóa được nổi đau thì có Tay đến nói " Anh kẹp 200 xin thi lại",...cuối cùng, cuối giờ có cả 1 đám được thi lại. Đến mình, bọn nó bảo "Thôi Anh khỏi lái, nhìn anh là biết lái rồi!"... :) Làm ăn là phải thế chứ!

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
25/10/18
133
1.907
93
41
Không nên nhờ dịch vụ (dân dã gọi là cò) mà nên tự làm, ai cũng vậy thì cò hết cửa sống, cán bộ không quen thói nhũng nhĩu, từ đó sẽ trong sạch bộ máy.
Đó là lý thuyết ra rả trên báo đài, còn thực tiễn thì cò dịch vụ khắp nơi và mọi người xem đó là chuyện bình thường, lãnh đạo cũng biết có cò dịch vụ nhưng không ai thừa nhận là có, thậm chí còn nghĩ "tí tiền cafe cho anh em thôi mà".

4/4/15
461
461
63
47
Hành vậy là nhẹ đấy.
Ví dụ trong hợp đồng mua bán, hoạc giấy chuyển vùng. địa chỉ của mình nó dài quá nhân viên đánh máy họ viết tắt. Hoạc địa chỉ tên đường vì thời gian thay đổi ko khớp
khi làm hợp đông chằn hạn. nó cũng có thể quăn ra kiêu mình vê sửa lại.
Cái đo mới mệt dấy.
Nói chung có nhiều cách hành khi bạn tự đi làm

Hạng B2
14/10/17
114
221
43
Việc cà Sk,SM bác nên để bên dịch vụ cà, ở CA An Sương mất 2 xị, còn lại tự đi nộp thuế và xét xe để sang tên. Mình tự làm sang tên 2 con xe thấy khá dễ mà có khó gì đâu nhỉ. Mất 1 buổi bên thuế + 1 buổi tại CA

• Like
Reactions: anhmafia and dttinh
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Lần sau anh kiếm kèo nào đi đăng ký ở Daknong hén.
Bao lầy bao lội.
Nói chung Cò nó cũng tính rồi nên giá nó đưa ra ko quá khó chịu đâu. tại mình chưa quen nên thấy mắc. chứ tính ra cụ tự đi + công 1 ngày lv bình thường cụ lỗ là cái chắc so với đưa cho cò 2,5tr còn mình ra quán Phúc Long làm ly trà sữa ngắm gái 5cm
Làm cty thì có ngày phép a ơi, ko nghỉ cty cũng cắt thôi
Còn là sếp thì lính lát làm cho hết rồi