Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Cảm nhận về Gala sau 2 năm

Trích đoạn: laithang

Xe của Em mới sương sương 22.000km . Mọi thứ đều ổn. Muốn thay màn hình thò thụt Pioneer lắm nhưng không có ...siền.
CD 6 đĩa của Gala là loại theo xe, không phải của hãng khác (third party) lắp thêm như Jolie, Everest... Theo tôi, bác không nên đổi!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Khi nhận xét về Gala, một điểm tôi rất ưng ý là : máy lạnh lạnh rất sâu. Thường thì tôi chỉ chạy số 1 là đủ lạnh cho cả 4 người lớn, 2 đứa trẻ, rất ít khi phải lên số 2 (trừ khi mới lên xe sau khi đậu xe trong thời tiết nắng). Máy lạnh tôi cá rằng ăn đứt các xe hạng trung khác! (Có thể do dán Vkool chăng?:D:D j/k)

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Em cũng cùng ý kiến với các bác.Nếu với giá tiền đó tìm một chiếc số tự động, gọn gàng, ưa nhìn..... xét về mọi mặt ổn như vậy thì em nghĩ là không chú nào vượt qua được chú này. Và những thứ tiểu tiết thiếu hụt thì mình hoàn toàn dễ dàng bổ xung theo ý muốn. Chỉ mỗi một điều là phụ tùng em này đắt quá:D

Thêm một chi tiết nhỏ nữa, số lượng thành viên trên OS sử dung xe GALA tương đối nhiều đó các bác ( theo em biết là khỏang 10 con....)

@ kiến vàng: tất cả các xe đã làm cách âm - cách nhiệt không bao giờ phải dùng đến máy lạnh số 2. Đôi khi đi đường trường lạnh quá phải tắt cả AC đi đấy nhé.

Hạng B2
3/2/05
127
0
0

Trích đoạn: Automatic

Không biết các bác có Gala đã đi nhiều nhất được mấy vạn km rồi ?
Xe của 1 bác trong 4rum đi được 2 vạn rưỡi thì cái núm còi ngay vô lăng tự nhiên bị phồng lên rất xấu dù mọi cái khác (máy móc gầm bệ!) thì lại cực ổn.
Không biết có bác nào cũng đi Gala và "cùng cảnh ngộ" không ?:)

Xe iem cũng thễ pác xĩ à, chắc tại ấn nhều quá đấy:D

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

He He, sorry bác nexus nhé, em định quote cái message của bác cún con là "Tuy nhiên chỉ 1.6 nên chạy đương truờng độ vọt kém, khoảng 8.5l/100km "

, thành ra lại túm vào message của bác, đâm ra khó hiểu quá hehehehe

Trích đoạn: Nexus

Ý bác M323 là nói chiếc nào - chiếc gala thì em đâu có chê gì đâu, chỉ là lăn tăn về giá cả thôi chứ chạy xe đấy thì tốt quá rồi, nhưng mà em có chừng ấy tiền thì em vuẫn tìm xe nhập nào rẻ (option ngang ngửa hoặc hơn) em chơi - chắc chắn giá rẻ hơn nhìu

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

Theo em thì độ vọt của gala nếu chạy đúng thì rất là nhanh, mà nhiều người cũng thấy thế, vì nó là số cvt: em xin trích lại trong howstuffwork:

"Khi bạn nhấn ga chiếc xe có CVT, bạn sẽ nhận thấy sự khác biệt ngay lập tức. Tua máy sẽ vọt lên mức mà tại đó sinh công tối đa và dừng tại đó. Nhưng chiếc xe chưa phản ứng ngay. Rồi một tích tắc sau, hộp số nhập cuộc, chiếc xe tăng tốc chậm, ổn đinh và chẳng có số sự sang số nào. Về lý thuyết, một chiếc xe có CVT sẽ tăng đạt tốc độ 100km/h nhanh hơn 25% của chiếc xe có cùng động cơ với hộp số tay. Đó là do CVT biến đổi từng điểm trên đường cong vận hành của động cơ sang các điểm tương ứng trên đường cong vận hành của chính nó."

Trích đoạn: m323

He He, sorry bác nexus nhé, em định quote cái message của bác cún con là "Tuy nhiên chỉ 1.6 nên chạy đương truờng độ vọt kém, khoảng 8.5l/100km "

, thành ra lại túm vào message của bác, đâm ra khó hiểu quá hehehehe

Trích đoạn: Nexus

Ý bác M323 là nói chiếc nào - chiếc gala thì em đâu có chê gì đâu, chỉ là lăn tăn về giá cả thôi chứ chạy xe đấy thì tốt quá rồi, nhưng mà em có chừng ấy tiền thì em vuẫn tìm xe nhập nào rẻ (option ngang ngửa hoặc hơn) em chơi - chắc chắn giá rẻ hơn nhìu

Hạng C
18/3/05
651
12
18

khi vuợt iem cũng thích kiểu đạp lút ga rồi nới chân ra của Gala, khi đó xe như về số thấp => vọt lẹ.:D

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Nhờ bác Nhớ Vợ giúp tôi mua xong chiếc Sonata AT kỳ này, tôi vác ra đua với các gala của các bác xem sao, nghe kể ngứa chân ngứa tay quá - thú thật là từ lúc vào OS chơi - tôi mới suy nghĩ về số AT , chứ trước kia nghe đến số tự động thì tôi tránh xa ngay - Bác Nhớ Vợ ơi giúp em với

Hạng B2
26/2/05
473
125
43

xe tôi chạy gần 50k rồi vẫn còn ngon lắm.khi đạp sát ván để vọt thì máy rồ to như xe thể thao không biết so với mazda 3 va magnus 2.0 thì thế nào nhỉ?.cũng đang định bán mua Grandis.....

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

các bác cho em biết con này gan duoi cá giá bao nhiêu vaậy, xe có đằm hơn khi gắn duoi cá vào k?