Hạng B2
9/11/04
158
1
0
Các bác đang đi Gala có thể giúp em nhận xét về em Gala sau gần 2 năm vận hành, vì em đang định cưới một em 2nd này. Cám ơn các bác nhé .

Hạng B2
26/2/05
473
125
43
RE: Cảm nhận về Gala sau 2 năm

Nếu tầm tiền 30k cùng loại thì gala phù hợp nhất với đầy đủ tiện nghi nhu ABS,EBD, SRS... và só tụ động. Tuy nhiên chỉ 1.6 nên chạy đương truờng độ vọt kém, khoảng 8.5l/100km

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Nếu có 30K thì có quá nhiều lựa chọn luôn bác cún ơi, phải em thì em bỏ 1 nửa chỗ ấy quất 1 con Daewoo Leganza 2000 cũng có nguyên xi tất tật những option đó cộng thêm nệm da nữa lại được 2.0 chạy mỹ mãn luôn - cỡ đó thì phải Mits Galant mới so sánh ngang hàng được . còn lại 15K thì tiêu gì bi giờ nhỉ ?:D

Hạng B1
15/7/05
69
0
0

hi every body!!!I'm a newscomer!!!

bác Nexus ơi em xin can bác
em là cái thằng đã đi Leganza hơn 3 năm nè,khổ lắm bác:mad:
đi nó ồn nhức hết cả đầu,máy thì kêu to như máy diesel
xăng thì tốn,hỏng hóc liên tục,thậm chí con của em nó còn giỏi
đến mức biết bục cả giàn lạnh:D
cái hệ thống điều hòa automatic của xe thì về sau chập mạch,chạy loạn cả lên:D

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Sao lại có cái xe tệ đến thế ư bác - trông em nó cũng được lắm đấy chứ có đến nỗi nào - em thậm chí còn thấy nó rất đẹp nữa vì chiếc này là xe nhập khẩu HQ đấy ạ
Bác có phải là người chạy chăm xe kỹ ko bác - con Leganza này có lúc đã là Top của Daewoo VN mà hậu bối của nó là Magnus bi giờ đó bác
Bác làm em thất vọng em nó quá

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

Trích đoạn: Nexus

Nếu có 30K thì có quá nhiều lựa chọn luôn bác cún ơi, phải em thì em bỏ 1 nửa chỗ ấy quất 1 con Daewoo Leganza 2000 cũng có nguyên xi tất tật những option đó cộng thêm nệm da nữa lại được 2.0 chạy mỹ mãn luôn - cỡ đó thì phải Mits Galant mới so sánh ngang hàng được . còn lại 15K thì tiêu gì bi giờ nhỉ ?:D
bác nói thế nào ấy chứ, em thấy nó vọt nhanh lắm, vì số tự động của nó là cvt

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Ý bác M323 là nói chiếc nào - chiếc gala thì em đâu có chê gì đâu, chỉ là lăn tăn về giá cả thôi chứ chạy xe đấy thì tốt quá rồi, nhưng mà em có chừng ấy tiền thì em vuẫn tìm xe nhập nào rẻ (option ngang ngửa hoặc hơn) em chơi - chắc chắn giá rẻ hơn nhìu

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Thế còn cách âm của em gala có tốt k? So với con Mazda 323 thì có hơn K? Các bác cho em biết phụ tùng của Mit có dễ mua k hay phải vô hãng thay nguyên con như ford.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Vấn đề so sánh với M323 thì phải nhờ các bậc cao thủ trả lời. Quan điểm riêng của tôi thì Gala đẹp hơn M323. Cách âm thì đến Camry 2.4 cũng phải làm (gặp bác Lỗ Mỗ). Nhưng để nguyên bản, thì độ ồn Gala phải gọi Ford Laser bằng cụ!:D:D