Tags
xc60
Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Bác nào chạy Volvo cho mình hỏi chút, khi xe đọc biển báo tốc độ trên đường, thỉnh thoảng dưới cái logo biển báo giới hạn tốc độ lại hiện cái vạch hình chữ nhật màu trắng nghĩa là gì vậy? Đa số không thấy hiện cái vạch này.

Ví dụ trong hình, vạch trắng dưới biển 70km/h
View attachment 1957368

Mình nghỉ là dưới cái biển đấy nó có thêm biển phụ kiểu cấm theo giờ hoặc cấm loại xe, nên cái đọc biển hiệu nó ko hiểu và thể hiện được nó mới báo thế (Đoán mò vậy thôi) :)

Tập Lái
13/7/15
27
14
3
Nên dán (xe mình cũng dán) vì nóng lắm, mình dán toàn xe bằng 3M loại Crystalline (loại kính ko tráng kim loại) vì Volvo khuyến cáo ko dán kính lái sợ ảnh hưởng tới hệ thống Radar (mình dán kính trước là CR60, các kính còn lại là CR20) vừa dán hôm t7 mà hôm nay trời Hanoi lại mát nên chưa thấy có khác gì ko :)

Các bác nào quan tâm có thể tìm hiểu thêm review ở link dưới

https://tinhte.vn/threads/danh-gia-...m-loa-khong-bi-an-mon-cach-nhiet-tot.2800273/
Bữa mình nhận xe thì gặp 1 bác dán kính Bị báo lỗi trong hãng đang xử lý, làm mịn lăn tăn chưa dám dán kính lái.

Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Bữa mình nhận xe thì gặp 1 bác dán kính Bị báo lỗi trong hãng đang xử lý, làm mịn lăn tăn chưa dám dán kính lái.

Mình đi đến hnay (sau 1 tuần) thì chưa thấy có hiện tượng báo lỗi gì cả, các cảm biến và radar vẫn hoạt động bthuong. Hi vọng là loại film này nó ko ảnh hưởng tới cái Radar.

Tập Lái
13/7/15
27
14
3
Tks bác nhé! Mình đang tính dán phim Llumar trừ kính lái, phủ thì Ceramic Pro. Bác nào đã thử 2 loại này cho xin ít review ợ. Còn về độ phê thì ăn đứt 1 em đồng hạng cấp cao là GLC300 nên bác nào muốn múc khỏi lăn tăn. Mình đi Mer 10 năm giờ chạy XC60 ưng cái bụng :))
Tks bác nhé! Mình đang tính dán phim Llumar trừ kính lái, phủ thì Ceramic Pro. Bác nào đã thử 2 loại này cho xin ít review ợ. Còn về độ phê thì ăn đứt 1 em đồng hạng cấp cao là GLC300 nên bác nào muốn múc khỏi lăn tăn. Mình đi Mer 10 năm giờ chạy XC60 ưng cái bụng :))
Bác giống em, lúc đầu định lấy con GLC300 nhưng chạy thử volvo ưng cái bụng quá quất luôn, an toàn là trên hết

Tập Lái
13/7/15
27
14
3
Mình đi đến hnay (sau 1 tuần) thì chưa thấy có hiện tượng báo lỗi gì cả, các cảm biến và radar vẫn hoạt động bthuong. Hi vọng là loại film này nó ko ảnh hưởng tới cái Radar.
Thế thì triển ngay thôi, cám ơn bác, e đang lăn tăn đang nghiên cứu cái vụ đó mà có bác làm chuột bạch rồi, bác cho cảm nhận về độ cách nhiệt của loại film đó luôn nhé, có cần phải khoét lỗ cảm biến ánh sáng ở taplo ko bác

Tập Lái
13/7/15
27
14
3
Tabao có hết luôn, em đg đặt loa B&W (theo như tìm hiểu là plug-in luôn ko phải độ dây gì cả), chắn bùn cho 4 bánh (Volvo bán 6,5tr) miếng dán bảo vệ màn hình hiện thị 12inch, miếng dán bảo vệ màn hình Sensus (ở đây có sẵn). Ngoài ra đang phân vân cái Android Interface (plug-in ko cần độ gì cả) nó biến màn hình Sensus thành cái Android Tablet luôn (cần cục phát wifi để sử dụng) nhưng vẫn giữ nguyên cái màn Sensus (tức là 2 chế độ hiển thị, 1 Sensus, 1 Android)

Ngoài ra, Volvo khuyến cáo ko nên dán film chống nhiệt kính lái, sợ ảnh hưởng tới hệ thống Radar của xe.
Bác cho em xin cái link tham khảo dc ko ah

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Tabao có hết luôn, em đg đặt loa B&W (theo như tìm hiểu là plug-in luôn ko phải độ dây gì cả), chắn bùn cho 4 bánh (Volvo bán 6,5tr) miếng dán bảo vệ màn hình hiện thị 12inch, miếng dán bảo vệ màn hình Sensus (ở đây có sẵn). Ngoài ra đang phân vân cái Android Interface (plug-in ko cần độ gì cả) nó biến màn hình Sensus thành cái Android Tablet luôn (cần cục phát wifi để sử dụng) nhưng vẫn giữ nguyên cái màn Sensus (tức là 2 chế độ hiển thị, 1 Sensus, 1 Android)

Ngoài ra, Volvo khuyến cáo ko nên dán film chống nhiệt kính lái, sợ ảnh hưởng tới hệ thống Radar của xe.

Bạn cho mình quá giang loa + chắn bùn được khg ? Đặt chung về cho tiện.
Nếu ngại thì cho mình xin link nhé.
Thanks