Tags
xc60
Hạng B2
10/10/05
359
69
28
E đang rất phân vân lấy S90 hay XC60 vì cùng tầm tiền. S90 gầm thấp bất tiện khi đi về tỉnh và chở đồ cồng kềnh sau cốp ko được và dễ trầy xước vì mặt trên cốp ko có lớp nỉ bọc vào khung xương sắt của xe, bù lại là âm thanh BW, mát ghế, điều hoà 4 vùng. XC60 thì gầm cao, đa dụng hơn nhưng âm thanh loại thường, ko mát ghế, nội thất xấu hơn S90. Hiện tại E vẫn đi sedan Lexus nên tính mua thêm xc60 đi đường xa cho đa dụng mà nhìn S90 vẫn thấy mê. Trái tim chọn S90 mà Lý trí thì chọn Xc60 Các bác có kinh nghiệm chỉ giáo E là nên chọn Con tim hay là theo Lý trí ???

Tập Lái
11/4/05
17
4
3
Bác có 1 em Sedan rồi, làm em XC60 đi cho thay đổi, trải nghiệm đi SUV xem sao. Em thấy đi chơi hoặc đi phượt cấp độ nhẹ đi SUV vẫn sướng hơn

Hạng C
17/8/18
735
348
98
E đang rất phân vân lấy S90 hay XC60 vì cùng tầm tiền. S90 gầm thấp bất tiện khi đi về tỉnh và chở đồ cồng kềnh sau cốp ko được và dễ trầy xước vì mặt trên cốp ko có lớp nỉ bọc vào khung xương sắt của xe, bù lại là âm thanh BW, mát ghế, điều hoà 4 vùng. XC60 thì gầm cao, đa dụng hơn nhưng âm thanh loại thường, ko mát ghế, nội thất xấu hơn S90. Hiện tại E vẫn đi sedan Lexus nên tính mua thêm xc60 đi đường xa cho đa dụng mà nhìn S90 vẫn thấy mê. Trái tim chọn S90 mà Lý trí thì chọn Xc60 Các bác có kinh nghiệm chỉ giáo E là nên chọn Con tim hay là theo Lý trí ???
Nên lấy thêm XC60 chạy đường dài anh ơi, sedan lex chạy quanh thành phố là hợp lý rồi. Lấy XC60 bản thụy điển lướt cũng hợp lý.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Volvo thì quá ngon rồi, ai nói Mec, Bim, Au ngon hơn thì cứ thử sẽ biết.
Xe Trung Quốc đấy, ai dám bảo dỏm thì chỉ có thể là Anti thôi,

• Like
Reactions: leyenthi
Tập Lái
12/8/19
12
9
3
41
tp hcm
XC60 thuộc dạng to lớn nhất phân khúc, đi đường xa thì rất khoẻ cho cả tài và người ngồi bên trong. Mỗi tội cả thành phố có duy nhất 1 chỗ bảo dưỡng ( cái này làm mình rất khó chịu lẫn cảm giác không an tâm khi đi xa-vì lỡ có hư hỏng ko lẽ kéo xe về tp sửa chữa).

• Like
Reactions: btpaul
Hạng F
3/10/15
9.838
12.102
113
XC60 này nhìn đẹp hơn hẳn XC90.
Công nhận Volvo có chiếc này rất ổn.
Sedan S90 thì khá chán, hồi ra XC60 em cũng tính mua mà giá cao nên thôi.
Quá gọn gàng mà máy lại cũng rất vọt.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Volvo thì quá ngon rồi, ai nói Mec, Bim, Au ngon hơn thì cứ thử sẽ biết.
Xe Trung Quốc đấy, ai dám bảo dỏm thì chỉ có thể là Anti thôi,
Chỉ là Geely sở hữu Volvo thôi, xe này Made in Sweden và ở ghế có cái cờ thụy điển nho nhỏ nha bạn.
Volvo ngán mỗi cái là máy tăng áp quá kinh khủng, khi tăng ga sẽ ồn nhiều và ko biết độ bền ra sao, ngoài ra thì quá chuẩn.