Tags
xc60
Tập Lái
4/7/19
13
7
6
41
hiện tại bảo dưỡng miễn phí trong 3 năm hoặc 100,000km (trong thời hạn bảo hành thì bão dưỡng, thay dầu, thay lọc dầu....ect miễn phí)
Vậy chỉ phải đổ xăng và chạy thì quá yêu roài. E cũng đang quan tâm nên cũng ké cẩm hỏi thêm bác vụ kính cửa bản 2150 là kính 2 lớp hay 1 lớp, độ ồn có ổn ko ah.

Hạng B1
21/3/13
67
88
33
56
Saigon
Cách âm tốt bác. Còn mấy lớp mình cũng không biết dựa vào đâu để xác định. Như mình đã trình bày ở thread đầu tiên, mình download list full opt để hỏi seller, trong đó có mục kính 2 lớp chống ồn và chống cướp thì he nói có luôn.

@khongthem: cảm ơn bác đã cho thống kê tiêu hao nhiên liệu để anh em biết. Bản thân mình cũng không biết cách test, nhưng qua thời gian sử dụng, thấy chỉ số báo tiêu hao nhiên liệu hiển thị trên đồng hồ cứ giãm dần từ lúc hơn 11L/100km đến hiện giờ là 10L/100km.

Mình có 2 cách (chữa cháy) khắc phục thiếu sót duyệt file theo thư mục:

- Cách 1: bác download phần mềm TagScanner (free) dùng chỉnh sửa hàng loạt thuộc tính file mp3. load tất cả file mp3 trong cùng thư mục lên, rồi chọn all để xử lý cùng lúc tất cả file nếu không chọn sẽ chỉ xử lý thuộc tính của mỗi một file thôi, xoá hết các thuộc tính khác (nếu có) như Tract, Title, Artist,..ngoại trừ mục Album bác gõ tên của folder vào, cuối cùng nhấn Save. Làm lần lượt cho các folder khác. Khi gắn USB disk vào xe, bác duyệt file theo album cũng tương tự như duyệt folder.

- Cách 2: tận dụng mấy cái Galaxy note cũ màn hình to, kết nối bluetooth với xe, muốn play gì cũng được: music, video, youtube,....(nhưng tài xế đừng xem video khi xe đang chạy nhen, hihi)

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B1
6/6/05
98
1
6
39
Vậy chỉ phải đổ xăng và chạy thì quá yêu roài. E cũng đang quan tâm nên cũng ké cẩm hỏi thêm bác vụ kính cửa bản 2150 là kính 2 lớp hay 1 lớp, độ ồn có ổn ko ah.
Bản 2150 là kính 1 lớp bác nhé

Hạng C
8/10/13
558
266
63
Có ai đang có ý định múc con này không. Anh em vào group khi nào có xe offline đi :)

Bác thớt còn tham gia diễn đàn không, xe bác thớt như thế nào rồi, đang tính đường xúc 1 trong 2 xe mà đang phân vân không biết nên chọn XC60 hay XC40 , vì dòng xe này công nghệ ngập tràn và cực kỳ an toàn.
Bác thớt còn thì chia sẽ vài điều nhé. Thanks bác thớt.

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Anh em cho hỏi
  • Khi khởi động thì chế độ chạy luôn là Comfort ? Muốn luôn là Individual hoặc Eco có được khg nhỉ ?
  • Trong chế độ Individual, mình chọn Low cho phần áp lực tay lái cho nhẹ, nhưng khg save được, tắt máy khởi động lại là lại về normal.
  • Tắt máy khi tạm dừng thì lúc có lúc khg, dù đã chọn chức năng Start Stop.

Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Bác thớt còn tham gia diễn đàn không, xe bác thớt như thế nào rồi, đang tính đường xúc 1 trong 2 xe mà đang phân vân không biết nên chọn XC60 hay XC40 , vì dòng xe này công nghệ ngập tràn và cực kỳ an toàn.
Bác thớt còn thì chia sẽ vài điều nhé. Thanks bác thớt.
Về công nghệ an toàn, thì cả ba series XC40-60-90 đều giống nhau, full luôn công nghệ.

Bác nên chọn XC40 hoặc 60 Theo nhu cầu sử dụng của gia đình, ví dụ gia đình trẻ, năng động, hay đi lại trong thành phố thì nên là xc40, còn đông con (như mình 3 đứa) mình chọn xc60.

Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Anh em cho hỏi
  • Khi khởi động thì chế độ chạy luôn là Comfort ? Muốn luôn là Individual hoặc Eco có được khg nhỉ ?
  • Trong chế độ Individual, mình chọn Low cho phần áp lực tay lái cho nhẹ, nhưng khg save được, tắt máy khởi động lại là lại về normal.
  • Tắt máy khi tạm dừng thì lúc có lúc khg, dù đã chọn chức năng Start Stop.

- Confort là chế độ lái mặc định của xe, cứ tắt máy xe là chế độ tự động về comfort.

-Individual thì bác phải chọn các option Theo ý mình, rồi bác save nó vào profile, lưu ý khi save thì chìa khoá xe phải để tại hộc đựng cốc nhé (chỗ có cái biểu tượng chìa khoá ý)

- Auto Stop/Start cần phải thoả mãn 2 điều kiện sau: 1- Nhiệt độ ngoài trời phải thấp hoặc bằng 30*C. 2- Xe phải chạy trên 10km/h. Cái Auto này mình toàn tắt đi vì nó khá "ngu" và bất tiện, mình đã email cho hãng là phải tinh chỉnh lại phần mềm làm sao cái này chỉ kích hoạt sau khi xe completed stop khoảng 5 giây, chứ đằng này đi đoạn đường đông bác đạp lún phanh nó cũng tự động tắt máy (nếu thoả mãn 2 điều kiện trên).

• Like
Reactions: Bong and Dongzinger
Hạng B1
21/3/13
67
88
33
56
Saigon
Theo lời hãng thì tất cả dòng xe Volvo option có cắt thì chỉ cắt mấy thứ tiện nghi thôi chứ tính năng an toàn thì giữ nguyên. Nếu gara nhà rộng rãi và gia đình 3-4 người thì nên chọn XC60 nhen bác. Đến giờ này mình vẫn hài lòng với XC60, tuy cũng có vài điểm không smart như bác @khongthem đã nói.
Nhân tiện cho hỏi mình định gắn thêm camera hành trình, có bác nào gắn chưa cho xin ý kiến. Thanks.

Hạng B1
17/6/19
52
51
21
48
Theo lời hãng thì tất cả dòng xe Volvo option có cắt thì chỉ cắt mấy thứ tiện nghi thôi chứ tính năng an toàn thì giữ nguyên. Nếu gara nhà rộng rãi và gia đình 3-4 người thì nên chọn XC60 nhen bác. Đến giờ này mình vẫn hài lòng với XC60, tuy cũng có vài điểm không smart như bác @khongthem đã nói.
Nhân tiện cho hỏi mình định gắn thêm camera hành trình, có bác nào gắn chưa cho xin ý kiến. Thanks.

Mình gắn rồi, gắn ngay hôm đầu tiên. Mình gắn con Blackvue DR750S 2ch, chỉ cần đi dây và cắm vào tẩu 12v ở cốp xe, tiện ko phải đấu dây, hoặc tháo cái gì của xe ra.

• Like
Reactions: Jambond