Thảo Luận Cảm nhận Wagon R+

Hạng B2
4/3/07
261
27
28
RE: Cảm nhận Wagon R+

Báo cáo với các bác tình hình là...

Mấy hôm nay e đã len lén vào đây để tham khảo về em Wagon R này. Tuy nhiên để rút kinh nghiệm "nói trước bước không qua" từ lần em lăn tăn bên thread Asia 7C cua anh Hcivic. E không dám he môi 1 lời nào, chỉ âm thầm học hỏi và tìm kiếm em nó.

Cuối cùng thì e cũng tìm được 1 em brand new bên đại lý Su Trường Chinh. Chắc tuần sau là giao xe. Nghe đâu em này là chiếc cuối cùng (tồn kho lâu quá ko ai thèm mua hehe..)

Do gần Tết nên mức độ mù quáng của người mê xe (ham hố) như em lên đến đỉnh điểm rồi nên em chấp nhận tất.

Tổng ngu phí đến thời điểm này là 14.900 USD cộng phí đăng ký, kiểm định, bảo hiểm nhân sự (ko phải 2 chiều) thêm 16.500.000 VND nữa.

Em biết là hơn đắt nhưng thấy vui vì đây là chiếc đầu tiên em mua vì mục đích... em tự lái (cảm giác cho riêng mình). Mong mấy bác đừng cười em nhé.

Ngoài ra e cũng xin đăng ký 1 chân nếu Su Wagon có lập hội nhé. Nếu không thì ít nhất hy vọng được làm quen với các anh em cùng sở thích. Em tên Việt - 0903372555.

Cuối cùng cho e hỏi bác nào có kinh nghiệm gì về việc gắn thêm các "đồ chơi" cho em này vui lòng chỉ em với (mua ở đâu, giá bi nhiu...). E mới chạy ra An uong Vuong, họ bảo "chiếc này ko có cản sau, không gắn thêm được gì hết. Bán đi, xe này yếu xìu chạy làm gì" ?!?!? Hơi buồn 1 tí. Mặc dù đã chuẩn bị tinh thần trước để đối phó với "miệng lưỡi thế gian" nhưng mà... Mà thôi, xe mình mình yêu là được. hehe...

Hy vọng sau khi làm em nó chỉnh tề sẽ chụp vài phát đem khoe mọi người.

Thân mến.

Chúc mọi người Năm Mới Mạnh khỏe và Hạnh phúc.
TAV

Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com

Chao Bác tuech_Sg
noi chung em này làm được nhiều thứ lắm đó bác. Bác gắn thêm remote DKTX, cản sau, thanh ngang trên mui xe...
nhìn em nó đẹp hẵn lên đo.Dung rùi bác ơi, miệng lưởi thế gian mà, cửa mình mình thích là được rùi.
S.Wagon chạy yếu nhưng tiếc kiệm xăng, đây là xu hướng chung của thế giới đó bác.
Bác chạy xe ra chổ đường trần bình trọng là co bán đủ thú hết đó bác ui.
ở Sì ghiền mình chưa co hoi S.W Chứ ở Hà Nội hội này nghe nói cũng đông lắm đó. Trong đó có bác Ducwagon2 rất tận tình tư vấn, Trong SG có bác Sonokal nữa đó
Bác nhớ ghé 324 TBT dán decal OS vào phía sau xe nha, để khi ra đường còn biết nhìn mặt ae trong hội.
thân chào bác, chúc mừng bác có xe mới.vì e cũng là hạn B2 tập lái thui...hehhe.
Nên đi em này là an toàn nhất và tiếc kiệm cfi nữa.

Hạng B2
4/3/07
261
27
28

Bác cho e xin số để có thể hõc hỏi kinh nghiệm khi cần dc ko ah?