Hạng C
19/5/07
806
434
63
Cấm ô tô đường Võ Văn Ngân - Thủ Đức: các bác lưu ý để tránh bị phạt oan
*Ảnh minh họa

Các bác nào đi Võ văn Ngân - Thủ Đức hướng từ ngã tư Thủ Đức về chợ Thủ Đức thì chú ý nhé. Biển cấm đặt gần nhà thiết nhi cấm đến chợ, biển rất rõ ràng nhé. Nhiều bác không để ý và cũng cố tình đi vào, sáng nay CSGT đã bắt xử lý các xe vi phạm.

Thông tin cho các bác.

"Kể từ ngày 12/6/2021 - 8/4/2022 đường Võ Văn Ngân (đoạn từ đường Thống Nhất đến đường Đặng Văn Bi), TP. Thủ Đức sẽ cấm xe ô tô lưu thông.

Sở GTVT TP.HCM vừa thông báo về việc điều chỉnh giao thông trên đường Võ Văn Ngân, TP. Thủ Đức để thi công hệ thống thoát nước.

Theo đó, kể từ ngày 12/6/2021 - 8/4/2022, đường Võ Văn Ngân (đoạn từ đường Thống Nhất đến đường Đặng Văn Bi), TP. Thủ Đức được điều chỉnh như sau:

Hướng lưu thông từ ngã tư Thủ Đức đến chợ Thủ Đức, cho phép xe 2 bánh lưu thông vào 1,5m mặt đường trong cùng sát vỉa hè.

Cấm các loại xe ô tô lưu thông qua phạm vi rào chắn (xe buýt vẫn được phép lưu thông).

Lộ trình thay thế cho các xe ô tô: Võ Văn Ngân → Thống Nhất → Đặng Văn Bi → Võ Văn Ngân.

Hướng lưu thông từ chợ Thủ Đức đến ngã tư Thủ Đức lưu thông bình thường." nguồn atgt.vn

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Đột nhiên cấm, từ chỗ cấm có đặt biển hướng đi thay thế không bác chủ?
Nếu bác up hình đoạn cấm và hướng thay thế thì tốt quá.

Hạng C
6/3/12
802
451
63
View attachment 2502290 *Ảnh minh họa

Các bác nào đi Võ văn Ngân - Thủ Đức hướng từ ngã tư Thủ Đức về chợ Thủ Đức thì chú ý nhé. Biển cấm đặt gần nhà thiết nhi cấm đến chợ, biển rất rõ ràng nhé. Nhiều bác không để ý và cũng cố tình đi vào, sáng nay CSGT đã bắt xử lý các xe vi phạm.

Thông tin cho các bác.

"Kể từ ngày 12/6/2021 - 8/4/2022 đường Võ Văn Ngân (đoạn từ đường Thống Nhất đến đường Đặng Văn Bi), TP. Thủ Đức sẽ cấm xe ô tô lưu thông.

Sở GTVT TP.HCM vừa thông báo về việc điều chỉnh giao thông trên đường Võ Văn Ngân, TP. Thủ Đức để thi công hệ thống thoát nước.

Theo đó, kể từ ngày 12/6/2021 - 8/4/2022, đường Võ Văn Ngân (đoạn từ đường Thống Nhất đến đường Đặng Văn Bi), TP. Thủ Đức được điều chỉnh như sau:

Hướng lưu thông từ ngã tư Thủ Đức đến chợ Thủ Đức, cho phép xe 2 bánh lưu thông vào 1,5m mặt đường trong cùng sát vỉa hè.

Cấm các loại xe ô tô lưu thông qua phạm vi rào chắn (xe buýt vẫn được phép lưu thông).

Lộ trình thay thế cho các xe ô tô: Võ Văn Ngân → Thống Nhất → Đặng Văn Bi → Võ Văn Ngân.

Hướng lưu thông từ chợ Thủ Đức đến ngã tư Thủ Đức lưu thông bình thường." nguồn atgt.vn
Ồ, vậy mà trưa qua mình đi hướng từ ngã tư Thủ Đức về Chợ Thủ Đức mà không biết, vẫn đi qua đoạn này dù lòng đường hẹp đi khá nhiều.
Tuy nhiên, hôm qua rõ ràng là mình KHÔNG THẤY BIỂN CẤM Ô TÔ?

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng C
6/3/12
802
451
63
Ai từ đại học SPKT ra sẽ không thấy biển cấm. Các bác chú ý nhé!
Đúng rồi, mình đi từ VinCom (đối diện trường Lê Quý Đôn) về Chợ Thủ Đức không nhìn thấy bất kỳ biển cấm hoặc thông báo nào. Nếu công an thổi, không biết mình có bị sai không?

Hạng C
14/4/13
623
656
103
những gđ có xe trong đoạn đường đó thì sao nhỉ

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
26/3/17
2.540
4.549
113
Ồ, vậy mà trưa qua mình đi hướng từ ngã tư Thủ Đức về Chợ Thủ Đức mà không biết, vẫn đi qua đoạn này dù lòng đường hẹp đi khá nhiều.
Tuy nhiên, hôm qua rõ ràng là mình KHÔNG THẤY BIỂN CẤM Ô TÔ?
Có biển cấm nha, nó còn để chữ Xe Buýt được phép lưu thông ngay phía dưới nữa. Tại bạn k chú ý nên k thấy. Hôm mình đi là thứ 7 tuần trước đã thấy rồi

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Lại hiệu ứng đào đường nổi lên, hành dân là chính.