Tập Lái
22/2/22
11
4
3
33
Các bác cho hỏi nhà mình trên con hẻm có thể chạy được ô tô 2 chiều ra/vào cùng lúc. Tuy nhiên dạo này xe đông nên có cắm biển cấm ô tô trong khung giờ 6h-20h theo hướng đi ra thì câu hỏi là nhỡ mình đậu xe trước nhà lúc đêm tới sáng sau 6h có bị phạt không ạ? Hẻm chỉ có mỗi biển cấm ô tô 1 hướng theo khung giờ và không có biển cấm dừng/đậu. Mong các bác giải đáp giúp :(

Hạng B2
14/10/17
114
221
43
Trường hợp này bác chịu khó đi hướng còn lại để ra khỏi nhà, nếu hướng ngược lại ko ra đường lớn được thì bác phải giải thích cho mí ảnh hiểu, về luật bác chạy theo chiều cấm là sai rồi

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Các bác cho hỏi nhà mình trên con hẻm có thể chạy được ô tô 2 chiều ra/vào cùng lúc. Tuy nhiên dạo này xe đông nên có cắm biển cấm ô tô trong khung giờ 6h-20h theo hướng đi ra thì câu hỏi là nhỡ mình đậu xe trước nhà lúc đêm tới sáng sau 6h có bị phạt không ạ? Hẻm chỉ có mỗi biển cấm ô tô 1 hướng theo khung giờ và không có biển cấm dừng/đậu. Mong các bác giải đáp giúp :(
Biển cấm gì thì phạt lỗi đó thôi.
Không cấm dừng đậu thì sao phạt được? Cứ ra, vào đúng thời điểm không cấm thì bình thường thôi.

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
À ko chỉ sợ lại viện lý do anh phải đi vô đây trong giờ cấm thì mới đậu được trong giờ cấm :D

Chính vì những việc ko nắm chắc luật và những nỗi sợ vu vơ mà đẻ ra những tay CA bẩn chuyên dọa nạt làm tiền tài xế đó anh !!

• Like
Reactions: raymondle
Hạng B2
19/2/09
258
309
63
Theo tôi thì bác có thể đi được mà không bị phạt, miễn là có giấy tờ chứng minh là bác cư trú trong con hẻm ấy. Về nguyên tắc, khi bác lái xe từ nhà ra khỏi hẻm thì bác không đi qua cái biển cấm theo giờ đó (vì nó nằm ở đầu hẻm phía bên kia) nên bác không phải tuân thủ nó.

Hạng D
6/3/08
3.914
7.273
113
Sàigòn
À ko chỉ sợ lại viện lý do anh phải đi vô đây trong giờ cấm thì mới đậu được trong giờ cấm :D
Muốn phạt thì họ phải show chứng cứ là bác di chuyển trong khung giờ cấm.

Hạng D
30/12/18
1.371
29.948
193
33
Chính vì những việc ko nắm chắc luật và những nỗi sợ vu vơ mà đẻ ra những tay CA bẩn chuyên dọa nạt làm tiền tài xế đó anh !!
Ví dụ đường Phan Đình Phùng hướng vào SG, có cả 2 biển cấm oto theo giờ lẫn dừng đỗ :D