Hạng C
25/2/14
576
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Bác này XL để PR cho hãng mà không có kiến thức về kỹ thuật nè. Bình ăc quy chỉ có mỗi 1 nhiệm vụ là khởi động máy. Khi máy đã nổ thì chẳng còn cần tới bình nữa, lúc này máy phát sẽ đảm nhận nhiệm vụ cung cấp điện cho xe và sạc điện vào bình. Như vậy không thể nào có chuyện bật máy lạnh nghe nhạc bằng bình ăc quy làm dẫn tới sự cố không điều khiển được. Sự cố, nếu có, chỉ là không đề được xe ngay từ đầu thôi
cùng quan điểm. nếu đây là chuyện thật thì bác chủ nên kiểm tra lại xe biết đâu đã bị hư bộ phận gì khác
chứ hết bình thì không thể nào có kiểu chết máy liên tục rồi câu dây hoài dc

Hạng B2
22/12/11
145
77
28
SG
Kia NVT bữa trước có 1 bài của 1 bác , đọc vô đã thấy nó xấu dồi, bây giờ có chuyện tốt cũng khó mà tin, các bác Mazda biển số mới cáu , rảnh quá nên dừng xe lại sửa xe dùm bác Kia, rồi Kia NVT liều mình cứu nữa, chuyện giống như chuyện kể cho nít.

Bác inbox em bản số xe của bác, để em biết, nếu có gặp nằm đường thì em còn né!
mắc công giúp xong rồi bị bác nói em rảnh d ái!!!

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Tập Lái
5/9/14
12
8
3
Người ta chia sẽ việc tốt mà nhiều Bác cứ nghĩ theo hướng xấu, nào là PR, nào là XL, .... những Bác này ra đường chắc chẳng thèm ngó ngàn đến ai mà cũng sẽ không ai giúp mình...

Tập Lái
13/1/15
32
69
83
33
Người ta chia sẽ việc tốt mà nhiều Bác cứ nghĩ theo hướng xấu, nào là PR, nào là XL, .... những Bác này ra đường chắc chẳng thèm ngó ngàn đến ai mà cũng sẽ không ai giúp mình...
Bác này mà là gái chắc tối ngày đi nạo thai, hố hố:3dcuoi:

Hạng D
18/10/12
1.211
740
113
Chào các Bác! chiều Chủ nhật vừa rồi em chạy con Kia K3 trên đường về đến ngã 3 Tô Ngọc Vân - hướng về Gò Vấp thì xe xảy ra sự cố không điều khiển được( hệ thống hiện thông báo bình Acquy-> thắng ABS -> vô lăng và thắng tay) em tắp vô lề và không nổ máy được... hỏi ra do trưa nóng thằng em lên xe mở máy lạnh nghe nhạc bằng hệ thống bình acquy. ngay lúc đó có Bác Mazda CX5 51F-132...đi ngang, với tinh thần giúp đỡ nhiệt tình, Bác ấy đã"mồi"xe em....xe chạy được 1 đoạn, tới Phạm V Chiêu lại bị lần thứ 2...do đi chung đường Bác Mazda lại 1 lần nữa giúp đỡ. sợ quá nên em phóng về Kia Nguyễn Oanh xem sao. tới Nguyễn Văn Lượng thì xe lại tiếp tục dừng lại... em tính gọi bảo hiểm nhưng lúc chia tay Bác Mazda cho em số điện thoại của dịch vụ Kia... em gọi điện báo thì 20' sao có anh kỹ thuật bên Kia Nguyễn V Trỗi xuất hiện với cái bình acquy thay thế. em đánh xe về Ng V Trỗi kiểm tra ngay. Em post bài này chia sẽ với 2 điều làm quá bất ngờ, thứ nhất là tinh thần của Bác Mazda ( em biết tên và số xe Bác ấy nhưng không nói ra do chưa được sự đồng ý ), nhiệt tình, chu đáo giúp đỡ dù chỉ gặp trên đường. Thứ 2 là tinh thần, dịch vụ của Kia là rất tốt, trước giờ cứ nghĩ mua xe xong rồi hư hao ngoài đường chỉ có bảo hiểm thôi chứ, mà đây lại là tối chủ nhật, ngày nghĩ... 1 câu chuyện bất ngờ chia sẽ với các Bác.
- Em thì chỉ chuyên gọi dịch vụ của Kia thui, heheh (không có mua bảo hiểm nên đâu gọi được), mỗi lần gọi xong khoảng 30 phút sau có 1 chú chạy đến, hehhe, 2 lần rùi thì phải. Nói chung, dịch vụ Kia khá ok

Hạng D
7/11/13
1.099
9.245
113
- Em thì chỉ chuyên gọi dịch vụ của Kia thui, heheh (không có mua bảo hiểm nên đâu gọi được), mỗi lần gọi xong khoảng 30 phút sau có 1 chú chạy đến, hehhe, 2 lần rùi thì phải. Nói chung, dịch vụ Kia khá ok
Dịch vụ FREE hả bác ?

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Trường hợp bác chủ nói chỉ có thể là chết máy phát nên xe dùng cạn điện bình rồi tắt máy, chứ xe đã nổ máy được rồi thì làm sao vì hết bình mà tắt máy được chứ :D
Nhưng cũng đáng khen cho hành động của bác Mazda.

20/10/14
148
168
43
49
Kia NVT bữa trước có 1 bài của 1 bác , đọc vô đã thấy nó xấu dồi, bây giờ có chuyện tốt cũng khó mà tin, các bác Mazda biển số mới cáu , rảnh quá nên dừng xe lại sửa xe dùm bác Kia, rồi Kia NVT liều mình cứu nữa, chuyện giống như chuyện kể cho nít.
Vụ này cũng có người rảnh nhé, em đang cafe thấy 1 chú mồ hôi mồ kê nhễ nhại đẩy chiếc kia pride đời Tào Tháo, dừng lại thở...và call ai đó ...có lẽ là help.Xe em đang rửa xe cách đó 50m cạnh trạm xăng...
Em ra thấy là 1 thầy dạy lái xe trường gì quên mất hỏi xe làm sao: Hết bình anh ạ...Ok anh đẩy phụ cho tới chỗ xe anh ở kia, câu bình vào xem...hai thằng đẩy tới nơi, câu bình vào cũng ko nổ...hóa ra hết xăng hết bình do để lâu ngày....sau đó xe đổ xăng và nổ máy ngon lành...là câu chuyện có thật của em, xe em cũng mới hơi cáu...
chuyện bác Mazda em thấy cũng là bình thường như tinh thần của anh em OS sẵn sàng hỗ trợ người khác lúc khó khăn vậy thôi..
Em cũng đã bị lún ở Hồ Cốc, 1 bác đi qua..kéo lên và đi ngay mà em ki kịp cảm ơn luôn....

• Like
Reactions: nguyenlongkt