Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Cho em hỏi ko liên quan nhưng củng liên quan xíu
Uber và Grab thằng nào là taxi ạ? Ko phải cứ chở khách tính tiền là Taxi vậy nếu sử dụng 1 trong 2 cái đó đi vào phần đường cấm Taxi liệu có bị xử phạt?
Grab thì nó còn có cai logo xanh Uber thì ko
Nhưng nếu Grab và Uber chạy vào sau đó tắt dt thì có phạt ko?

• Like
Reactions: bichthuy1712
Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Cho em hỏi ko liên quan nhưng củng liên quan xíu
Uber và Grab thằng nào là taxi ạ? Ko phải cứ chở khách tính tiền là Taxi vậy nếu sử dụng 1 trong 2 cái đó đi vào phần đường cấm Taxi liệu có bị xử phạt?
Grab thì nó còn có cai logo xanh Uber thì ko
Nhưng nếu Grab và Uber chạy vào sau đó tắt dt thì có phạt ko?
Câu hỏi của bác thì bên giao thông nó đang phân tích tìm cách để phạt đó. Giờ chưa có phương án tối ưu

• Like
Reactions: lequangnhut
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Mấy bữa nay đi đoạn này đúng giờ cao điểm không thấy kẹt luôn, giảm phải được 70-80% ... Ít nhất bộ mặt tp phải vậy chứ.
Còn biển này là biển cấm Taxi (trong QC41/2016 có, làm gì cấm oto)... Còn định nghĩa thế nào là taxi thì.... tùy theo các anh (Chị Linh, anh Sun là tắc xi 100% rồi, còn mợ U với thím Gắp thì.... hên xui)

• Like
Reactions: kts.quang
Hạng C
14/10/05
846
904
93
Cấm đoạn này giúp thông thoáng thấy rõ, nhưng số taxi vẫn nhiêu đó - họ sẽ chạy đường khác thôi!
-> Kẹt chỗ khác tiếp... kaka

• Like
Reactions: Honda 67
Tập Lái
23/12/16
2
0
1
38
Cấm thì phải làm cho công bằng chứ cấm thằng này để cho thằng khác chạy hơi bị vui vui , chẳng khác nào ép thằng này phá sản cho thằng kia được kinh doanh không sợ cạnh tranh ?

Tập Lái
23/12/16
2
0
1
38
Ý thức taxi nói làm gì. Cả đoạn đường ko ai lấn lane chỉ có mấy ổng với bus. Con ng ko ai xem thường ai tự mấy ông làm ngta xem thường các ông
ps: giờ hỏi làm nghề gì, nói lái taxi hết mún nói chuyện, ko co thiện cảm, chắc tại tôi quơ đũa cả bó
( ko nói tài xế grab va uber nha)
Ban noi hay thiet chac chi co moi grap va uber la dung luat vi hai hang do khong phai la taxi dau hen , benh thi benh vua vua thoi chu qua lo nhu vay ve nha uong thuoc bỗ não di ban

Hạng D
7/4/14
1.349
1.889
113
Ngay trước UBND TP mà còn vậy thì bảo sao những chỗ khác không hỗn loạn. Giờ này đừng trông mong vào ý thức, nhất là lại ý thức của taxi (bọn này mà có ý thức à?). Với số đông là phải xài luật, cấm mà để nó đi láo tràn lan thế này thì phải chửi CSGT.

Mong là anh Gió một hôm nào đó có hẹn đi nhậu với anh # mà kẹt ko chui ra được, ảnh mới chửi "đ.m bọn CSGT đâu ra tao biểu" cho dân được nhờ :D
Bợn nớ đi thì có dẫn đoàn hết mừ bác, kẹt sao đc mà kẹt :3dcuoi:

Hạng C
1/4/07
809
691
108
Ban noi hay thiet chac chi co moi grap va uber la dung luat vi hai hang do khong phai la taxi dau hen , benh thi benh vua vua thoi chu qua lo nhu vay ve nha uong thuoc bỗ não di ban
Tui có lấy lửa đốt đít a đâu mà anh la như heo bị thọc tiết, như chó bị thiến vậy. Não có cần bổ hay ko thi tui ko bit, chứ anh thì cần thuốc bổ mắt vì a sắp đui rùi đó. Hãy đi Nguyễn tất thành q4, tôn đức thắng gần bảo tàng đi rui thấy
ps: tại sao tui lại ko nói nhũng ng chạy grab và uber vì đó là xe họ, họ it lấn làn vì sợ hư xe của mình, còn mấy ông taxi thì xe hãng nên chạy búa xua.
Bênh con khỉ gì tui có chạy đâu mà bênh?

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Tui có lấy lửa đốt đít a đâu mà anh la như heo bị thọc tiết, như chó bị thiến vậy. Não có cần bổ hay ko thi tui ko bit, chứ anh thì cần thuốc bổ mắt vì a sắp đui rùi đó. Hãy đi Nguyễn tất thành q4, tôn đức thắng gần bảo tàng đi rui thấy
ps: tại sao tui lại ko nói nhũng ng chạy grab và uber vì đó là xe họ, họ it lấn làn vì sợ hư xe của mình, còn mấy ông taxi thì xe hãng nên chạy búa xua.
Bênh con khỉ gì tui có chạy đâu mà bênh?
Chắc ông đó chạy taxi nên đụng chạm :3dcuoi: