Hạng B2
18/12/18
396
235
78
25
T1. Cấm mịa xe máy để bỏ cái thói lười đi bộ và giao thông tùy tiện
T2. Cấm tùy tiện mở cửa hàng kinh doanh mặt tiền chiếm dụng vỉa hè lòng đường, gây mất trật tự mỹ quan đô thị. Buôn bán phải vào khu quy hoạch của thành phố.
Bắc Kinh làm được sao SG và Hà Nội ko học tập theo.
Cái chính ở đây là ý thức bác ạ. Giờ người mình sống nhìn mặt nhau là nhiều chứ không phải sống theo pháp luật nữa

Hạng B2
27/3/16
162
155
43
49
Ghet nhat doan duong Dinh tien hoang q1. Cho truong hoc Dinh tien hoang . Da kao. Cai bon di xe 4 banh lao toet dau ruoc con chiem het duong . Bua nao bi ca ben hong mot phat la toi. Dung trach nguoi di xr may

Hạng B2
29/5/17
209
700
93
Cái chính ở đây là ý thức bác ạ. Giờ người mình sống nhìn mặt nhau là nhiều chứ không phải sống theo pháp luật nữa
Dân tùy tiện thì pháp luật phải nghiêm. Mấy thằng tây mũi lõ sang vn là bắt đầu biết vượt đèn đỏ và phi 2b vào làn 4b.

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng D
29/4/16
1.918
7.852
113
Qua "sự việc " này, ta mới phải suy nghỉ đậu xe mua hàng của nó làm giàu cho nó mà nó chẳng quan tâm và coi mình ra cái gì. Riêng mình từ đi bộ đến 4b muốn mua hàng chổ nào thì chổ đó phải có chổ đậu xe, k lấn chiếm lòng lề đường...

Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Xứ mình thế đó bác, nhà nào buôn bán cũng nghĩ mặt tiền đường là của riêng mình.
Kinh nghiệm thực tế, khi đậu xe em thường vào "xin phép" đậu một tí có việc, và đa số trường hợp đều được thông cảm. Mình lịch sự thì họ cũng không đến nỗi làm khó.

Nó không thông cảm đâu bác, em bị rồi, đường cho đậu ngày chẵn, lẻ,đường trống,trưa vắng, nó ngồi trong shop có 1 mình, em lịch sự xuống xin cho đậu nhờ khoảng 10ph ăn cơm thôi mà nó nhất định không chịu. Nghĩ lại buồn thật.

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
Gần nhà em có quán cơm, em hay mua cơm dừng xe lố chút xíu qua tý tiệm photocopy, bà chủ nhào ra cằn nhằn, em cười cười xin lỗi nhích qua tý cho xong. Nhưng sẽ không bao giờ em đến tiệm của bả photo cái gì hết, chắc vì vậy mà tiệm đó cũng không đông cho lắm. Bởi vậy làm ăn buôn bán nhường nhịn tý vui vẻ có khi còn có thêm được khách hàng mới.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Bình thường mà bác , em còn bị trường hợp đậu xe bên hông trường học bị tụi tài xế của trường nó chạy lại đuổi kg cho đậu , m.á trường quốc tế mà nhân viên như cc vậy
Trường mẩu giáo phải không anh

• Like
Reactions: blaze090
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nó không thông cảm đâu bác, em bị rồi, đường cho đậu ngày chẵn, lẻ,đường trống,trưa vắng, nó ngồi trong shop có 1 mình, em lịch sự xuống xin cho đậu nhờ khoảng 10ph ăn cơm thôi mà nó nhất định không chịu. Nghĩ lại buồn thật.

Gần nhà em có quán cơm, em hay mua cơm dừng xe lố chút xíu qua tý tiệm photocopy, bà chủ nhào ra cằn nhằn, em cười cười xin lỗi nhích qua tý cho xong. Nhưng sẽ không bao giờ em đến tiệm của bả photo cái gì hết, chắc vì vậy mà tiệm đó cũng không đông cho lắm. Bởi vậy làm ăn buôn bán nhường nhịn tý vui vẻ có khi còn có thêm được khách hàng mới.
Nhà mình ở khu cư xá, đường khá lớn, 4b chạy 2 chiều OK. Nhà ko buôn bán gì, nhưng xe 4b ra vào thường xuyên. Ko có biển cấm dừng, đỗ.
Bên cạnh cách vài căn có tiệm cơm tấm, khá đông khách. Khách đi ô tô đậu trước nhà mình vô tiệm ăn cơm tấm, khi mình muốn lấy xe ra đi thì ko được hay đi ở ngoài về ko vô nhà được, cũng ko còn chổ khác đậu xe.
Vẫy phải làm sao????????????????
images

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
vâng, cũng có lúc này lúc khác, trăm vạn tình huống. Bị chắn đường mà ra vào không được thì không chịu đâu.