Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Cắm trại ở nước ngọt Ninh Thuận

Hôm đó chọn bãi này vì cũng lâu rồi chưa đi cắm trại biển, với mình đi biển chơi thì ok còn mà cắm trại ở biển thì thật sự cũng không thích lắm vì sợ... nóng.
Nhưng do thời điểm đó đang là mùa Tết, không khí cũng rất mát mẻ, dễ chịu và đó cũng là lần đầu tiên đi biển mà tối lạnh đến nổi giật mình thức dậy lấy thêm áo khoác mặc vào mới ngủ được

Điểm cắm trại này còn được gọi là bãi nước ngọt vì ngay đây có dòng nước chảy từ trong núi ra hồ nhỏ và từ hồ nhỏ đó có một dòng suối chảy thẳng ra biển. Sau khi tắm biển xong có thể vào lại hồ nước ngọt này tắm lại rất tiện.

Bãi này rất đẹp, nằm ngay eo biển nên sóng cũng nhẹ, rất thích hợp tắm và chơi các trò chơi dưới nước. Đáng tiếc là có khá nhiều rác từ nơi khác theo sóng biển vào nơi đây.

Không biết các bác có thích cắm trại biển không chứ mình thì lâu lâu đi một lần gọi là đổi gió thôi chứ mình vẫn thích những chổ lạnh và mát mẻ như Đà Lạt hơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
Ý kiến cá nhân:

có nhiều nhóm cắm trại xa xa, và không chắn tầm nhìn ra biển của nhau.

Riêng nhóm bán tải này thì đậu chắn tầm nhìn của những nhóm khác. Nhóm mình ngủ trên xe, cao hơn hẳn nhóm lều cát thì có thể đậu xa hơn tí xíu, chỉ vài chục m, hoặc dàn hàng ngang phía trên như hình, thì sẽ ổn.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Ý kiến cá nhân:

có nhiều nhóm cắm trại xa xa, và không chắn tầm nhìn ra biển của nhau.

Riêng nhóm bán tải này thì đậu chắn tầm nhìn của những nhóm khác. Nhóm mình ngủ trên xe, cao hơn hẳn nhóm lều cát thì có thể đậu xa hơn tí xíu, chỉ vài chục m, hoặc dàn hàng ngang phía trên như hình, thì sẽ ổn.
Nhóm em là vào trễ nhất hôm đó và bác có thắc mắc tại sao còn trống chổ đó và những người vào trước không ai chọn nơi đó không ạh :p

Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
Em không ở đó nên em không có câu trả lời được.

Em chỉ có ý kiến cá nhân vậy thôi.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Em không ở đó nên em không có câu trả lời được.

Em chỉ có ý kiến cá nhân vậy thôi.
Ở bãi này hướng biển không phải là "mặt tiền". Mọi người chọn chơi ở sát hồ nước ngọt và quanh con suối, những ai vào trước đều chọn cho mình chổ đẹp hết rồi. Còn nhóm em là không còn sự lựa chọn nào khác thôi bác