Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Mua xe này sao bác
Trong thời gian tới em có cơ hội cầm lái con Vinfast lux SA 2.0 để đi cùng bạn bè thực hiện chuyến hành trình đầu tiên trong đời cùng em nó, các bác có hóng không? Khi các bác đọc bài viết này thì kế hoạch mọi thứ em đã sẵn sàng, giờ chỉ còn chờ đến ngày là đi thôi á.

View attachment 2057771

Hành trình của em sẽ đi theo cung đường SÀI GÒN --> NHA TRANG --> QUY NHƠN --> NHA TRANG --> ĐÀ LẠT --> SÀI GÒN, sẽ rất dài ngày và có nhiều điều để chia sẻ lắm đây. Đường trường có, đường đèo có, đường cát có, sẽ có nhiều hình ảnh để phục vụ mấy bác thích du lịch.

Các bác nhớ follow em, khi nào em đi về sẽ tường thuật đầy đủ bằng hình ảnh và video để các bác thưởng thức nhé. Giờ là điều quan trọng nè, hết sức quan trọng luôn nè.

Hành trình em đã có sẵn rồi, địa điểm tham quan hay dừng chân cũng đã lên, nhưng em muốn các thánh OS mình mách cho em thêm nhiều tip, địa điểm ăn uống hoặc những lưu ý khi đi qua cung đường này hay không. Vì nhiều năm rồi em cũng chưa đi lại cung đường này, các bác nào đã vừa đi qua update cho em thông tin mới hay hay vui vui với.

Cảm ơn các bác, hẹn các bạn bài viết sau đầy thú vị hơn nhé, nick @hoangthienle của em sắp tới sẽ update nhiều hơn bài viết dạng này phục vụ các bác.

AH! Kỳ rồi em có bài viết về hội Land Cruiser offroad trên Buôn Mê, các bạn có thể đọc lại cho vui nhé.
View attachment 2057771View attachment 2059403
Chết thiệt, chịu khó alo Vin thường xuyên

Hạng B2
14/2/11
403
119
63
chúc may mắn, xe này ko có vỏ sơ cua mà chỉ có keo vá và bơm

Em nghĩ cung đường QL1 từ Phan Thiết ra Quy Nhơn là không thể tốt hơn để test xe nhất là hệ thống giảm xóc, đường đẹp nhưng lâu lâu có ổ gà ổ voi, lúc đó sẽ thấy được suspension, esp xe ngon hay dở. Xe em vì treo thanh xoắn nên những lúc vậy hay bị văng đuôi, lux sa 2.0 em nghĩ không bị vì có treo khí nén.

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
chúc may mắn, xe này ko có vỏ sơ cua mà chỉ có keo vá và bơm
Phải ko bác? SUV chuyên off chứ có phải SUV cafe mô mà ko có cái vỏ sơ cua nhỉ? Thấy ngoài cũng đẹp mà ko đủ tiền đành dõi theo hành trình vượt định kiến của e nó :D

Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Em nghĩ chủ yếu chuẩn bị sẵn số xe dịch vụ. Nó hỏng đêm hôm thì chưa biết thế nào

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Lố quá mấy bác, xe ngừoi ta thử nghiệm chạy Bắc Nam mà mấy bác cứ làm như xe đồ chơi

Hạng B2
14/2/11
403
119
63
Phải ko bác? SUV chuyên off chứ có phải SUV cafe mô mà ko có cái vỏ sơ cua nhỉ? Thấy ngoài cũng đẹp mà ko đủ tiền đành dõi theo hành trình vượt định kiến của e nó :D
bữa xem xe ở triển lãm quận 7, có koi và hỏi kỹ xe có bơm và bộ vá vỏ bằng keo, ko có vỏ sơ cua. Cũng thấy thík xe mày nhưng giá trên chời nên khó gần lắm

• Like
Reactions: Mr Oz