Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
bác nào đi nguyễn hữu cảnh sẽ thấy là hầm chui nguyễn hữu cảnh rất ngắn và lane là vạch kẻ rời chứ ko phải kẻ liền , đầu hầm chui cũng ko có bảng cấm vượt , mà em chuyển lane để đi luôn chứ ko có chuyển xong rồi chuyển về lane cũ cúp đầu xe khác, xxx đòi phạt em 1,7 chai , giam bằng 30 ngày , các bác thấy sao , xxx nói lổi này nặng hơn vượt đèn đỏ ????

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Bác chủ hay xxx có đưa ra được điều số mấy trong luật để chứng minh mình đúng hem, để em học hỏi

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.852
113
38
Cà Mau
phucminh nói:
Bác chủ sai tè lè rồi còn cải: Quy định là cấm vượt trên cầu, hầm,..
Không có luật này bác ui.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/1/11
2.133
7
38
canadabuon nói:
xxx nó múc em , bảo là vi phạm luật giao thông đường bộ vì chuyển làn và vượt xe khác dười hầm chui nguyễn hữu cảnh , em thấy vô lý nên cãi , vì ko có bảng cấm và vạch kẽ rời sao nói là vi phạm, theo các bác thì xxx đúng hay em đúng ??
Trường hợp này có thể nói là Bác chủ chuyển làn, thông thường ở đầu hầm hay cầu là vạch liên tục (cấm chuyển là hay cấm vuợt), nhưng khi vào cầu hay hầm chui khi điều kiện cho phép như vạch không liên tục có nghĩa là Bác có thể chuyển làn để tiện việc lưu thông hay khi Bác muốn rẽ khi hết đường hầm hay cầu nhưng không được vượt bác nhé. Điển hình là cầu Sài Gòn, khi vào cầu Bác có thể xin chuyển làn để phù hợp với hướng lưu thông của Bác (đi thẳng hay rẽ Nguyễn Hữu Cảnh) khi qua hết cầu. Còn nếu, Bác đang chạy lane ngoài mà qua hết cầu mới xin đường để rẽ vào NHCảnh thì chuyện bị tuýt còi là đương nhiên (vì khi qua hết cầu không còn cho phép chuyển làn = vạch liên tục).

Hạng D
6/3/08
3.923
7.967
113
Sàigòn
canadabuon nói:
bác nào đi nguyễn hữu cảnh sẽ thấy là hầm chui nguyễn hữu cảnh rất ngắn và lane là vạch kẻ rời chứ ko phải kẻ liền , đầu hầm chui cũng ko có bảng cấm vượt , mà em chuyển lane để đi luôn chứ ko có chuyển xong rồi chuyển về lane cũ cúp đầu xe khác, xxx đòi phạt em 1,7 chai , giam bằng 30 ngày , các bác thấy sao , xxx nói lổi này nặng hơn vượt đèn đỏ ????
Khiếu nại đi Bác!

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
xxx đòi 1,7 chai và giam bằng 30 ngày , nhưng lỗi này ko rõ ràng, xxx cũng thừa nhận là em chuyển làn vạch rời trong hầm nên , em cãi lâu quá nên xxx chuyển thành 150K phạt tại chỗ :) .

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38
Nguyễn nói:
canadabuon nói:
Khiếu nại đi Bác!
Trong hầm cho phép ôtô đi 2 làn, nên vấn đề ở đây Bác chủ chứng minh được Bác chỉ chuyển làn (điều này không cấm) thì OK.

Hạng D
13/10/09
2.220
19
38
HCM
canadabuon nói:
xxx đòi 1,7 chai và giam bằng 30 ngày , nhưng lỗi này ko rõ ràng, xxx cũng thừa nhận là em chuyển làn vạch rời trong hầm nên , em cãi lâu quá nên xxx chuyển thành 150K phạt tại chỗ :) .
Đã thừa nhận chứng tỏ bác đi đúng luật

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38
canadabuon nói:
Thế là ăn bẩn đấy Bác, còn nếu Bác sai thì không có chuyện 150k đâu. Bác mà yếu yếu tí là 5xị roài.

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Cái hầm này em đi mỗi ngày, một số xe vừa chạy vừa ngắm hầm chậm rì. Em thường xi nhan trái hoặc phải rồi phi luôn. Chắc từ bây giờ phải chịu khó bò theo mấy xe chạy chậm để khỏi bị phạt:D