Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
Đúng rùi, coi kỹ lại thì ko phải do ng bán hàng rong. Sorry.
Tui cũng đạp gấp chứ ko rúc đít ông taxi rùi

sao mấy chị này ko dắt lên lề đi ta. mỗi sáng em bò qua đây đều ước mấy chị dắt xe trên lề cho mấy ông xe máy leo thành cầu đứng cứng ngắt coi chơi :D :D :D

• Like
Reactions: Ria phuloc
Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
2Người bán hàng rong thủng thẳng gây tay nạn, ngoảnh lại dòm tí rồi tự nhiên đi.
2 mợ đi xe đỏ lái yếu, ủi vào 2 thanh niên đi trước (dừng và lách kịp thời để) né xe hàng rong và 1 mợ áo trắng phía trước!
(trên cầu thường cấm người đi bộ, hàng rong đi bộ trên cầu cũng góp phần vào tai nạn)

• Like
Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
sao mấy chị này ko dắt lên lề đi ta. mỗi sáng em bò qua đây đều ước mấy chị dắt xe trên lề cho mấy ông xe máy leo thành cầu đứng cứng ngắt coi chơi :D :D :D

Bác khiên cái xe đạp chứa đầy trái cây lên lề đi thì biết...

• Like
Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Em nghĩ họ không gây tai nạn.
1. họ không đi dàn hàng ngang mà 1 người đi trước, 1 người đi sau và họ đi sát lề.
2. mấy người đi xe máy không giữ khoảng cách an toàn và tự tông vào nhau.
Bác này nói quá đúng
Em xem đi xem lại thấy người bán hàng rong chả có lỗi gì, thậm chí còn bị xe máy tai nạn đè vào. Bác chủ xem kỹ lại nhé.
Em hay đạp xe đạp nên cũng rất thông cảm với những người phải dắt xe đạp chở đầy hàng khi lên dốc cầu, họ đi hai người và dắt xe sát lề đường rồi, các bác xe máy tự máng vào nhau ngã ra lại còn đè vào họ nữa. Khổ thân vừa mệt vừa bị mang tiếng oan

• Like
Reactions: Ria phuloc and WMS
Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
chắc xe nặng nên mấy chị ko bê lên lề được bác ạ

Hạng B2
18/10/10
442
174
43
46
HCMC
Do 2b đua nhau chạy nên dính chùm, kg liên quan 3 mợ hàng rong này, tuy nhiên kg khuyến khích duy trì loại hình kd này.
Em không cho rằng họ bán hàng rong. Họ là người tham gia giao thông và 1 trong số họ có chở theo thùng hàng đằng sau xe đạp. Cũng giống như ông xe máy ở đằng sau chở một đống đồ đó thôi.

• Like
Hạng B2
1/11/13
350
262
63
Q7
Tại sao ta ko trách "cái cầu" ko tạo điều kiện cho bà con dắt cái xe đạp lên lề một cach dể dàng hơn
Nếu " dắt cái xe đạp lên lề một cách dễ dàng " thì xe máy sẽ ken kín luôn xe đạp khỏi đi bác ơi

• Like
Reactions: WMS
Hạng C
5/6/13
525
424
63
Qua cầu mỗi sáng đã điên lắm rồi, dạo này thêm cái xe bán trái cây bên dốc cầu Q4 nữa.