Tập Lái
21/3/13
48
42
18
Blackvue DR-550 có loại 1CH ko bác tintin, giá thế nào? 2CH thì camera sau quay sau làm gì em chưa hình dung bác tư vấn thêm với!

Tập Lái
4/8/16
0
0
0
39
anh Trung ơi, em mới lấy camera blackvue 550 GW 2CH của anh. Em gặp tình trạng khi connect từ điện thoại tới camera qua wifi thì báo trạng thái connecting, không thể connect được. Trước đó, nhờ thợ lắp okie xong xem camera trước và sau bình thường nhưng bị lệch múi giờ. Sau khi chỉnh lại múi giờ thành HCM, Việt Nam thì không connect được wifi nữa.

Tiện đây cho em hỏi chút ạ:
  1. Như bác nói là việc dán phim cách nhiệt và thời tiết anh hưởng tới GPS. Vậy có cách nào khắc phục nhược điểm này không?
  2. Mỗi lần em reboot lại camera (khác với khởi đông xe) thì mất kết nối với wifi từ máy mobile tới camera. Trưa này em gặp trường hợp này, do change múi giờ sang giờ sài gòn, hệ thống yêu cầu reboot. Sau đó phải di chuyển xe qua chỗ khác sau đó mới có thể connect được wifi. Tối nay em setting lại tự động turn on wifi khi power on thì cũng bắt reboot lại camera. Sau đó lại mất kết nối wifi từ mobile tới camera. Mobile em dùng là IOS 7.
  3. Em không biết có phải nâng cấp firmware (em đã down sẵn về mà chưa dám upgrade lên phiên bản dr550gw-2ch_v2.002_eng_windows) vì thú thực theo em thấy con này wifi chưa chuẩn, sorry bác vì em nhận xét thực tế, khách quan, mong bác giải đáp giúp em ạ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/8/16
0
0
0
39
Blackvue DR-550 có loại 1CH ko bác tintin, giá thế nào? 2CH thì camera sau quay sau làm gì em chưa hình dung bác tư vấn thêm với!
1CH tức là 1 camera trước, 2CH tức là có 2 camera trước và sau ghi lại hành trình bác mà đi.

Tập Lái
4/8/16
0
0
0
39
Chào bác chủ Tin Tin,
Bác vui lòng cho em hỏi bên mình có dịch vụ sửa chữa không bác?
Em đang sử dụng con Black Vue 550 2 channel (không phải hàng của bác) bị tình trạng sau: đèn wifi trên cam báo vẫn hoạt động nhưng mở phone hay ipad lên không thấy wifi của cam.
Nếu bên bác có dịch vụ sửa chữa thì em mang qua nhờ bác xem giúp.
Cám ơn bác
Chúc bác vui!!!
Đọc hơn 30 trang tìm được cụ này gặp triệu chứng có vẻ giống của mình, không rõ là cụ đã xử lý xong chưa?

O.S.P.D
14/2/04
0
14
18
Vietnam
Chào Bác,
Nhờ Bác inbox giúp em bộ BlackVue Cloud DR650 1CH 16G (và 64GB) (FullHD, Wifi, GPS) lắp cho Camry 2016 nhé!
Nguồn điện mình xài tẩu thuốc hay câu trực tiếp từ cầu chì hả Bác?
Cám ơn Bác nhiều. Chúc bác mua may bán đắt.
Giá DR650 1CH 6.5tr nha bác!
Nguồn điện xài tẩu thuốc hoặc từ cầu chì đều ok bác ạ, với điều kiện không đấu xài trực tiếp 24/7 sẽ làm camera mau xuống cấp do sử dựng all time.

O.S.P.D
14/2/04
0
14
18
Vietnam
Chào bác
Cho em hỏi nếu dùng DDR 550 2CH thì cũng phải dùng cục phát wifi 3G cấp wifi cho camera phải ko bác?
Xe dùng DVD androi co có wifi thì có kết nối, xem trực tiếp từ camera đc không ạ
Cám ơn bác
Em xin trả lời bác
1. Xe dùng DR550 2CH thì không dùng cục phát 3G wifi (chỉ dùng cho dòng 650)
2. Camera blackvuekết nối được với các thiết bị thu nhận tín hiệu wiifi nên nếu DVD của bác có phần này thì sẽ kết nối được với camera.

Tập Lái
14/11/14
27
1
3
52
Cám ơn bác, tháng 10 nhận xe em sẽ qua bác, làm cam lùi + hông + camera bl 650 2ch, xe em inova 2016 bản V, bác xem hộ em cái DVD theo xe là hiệu gì vậy ạ, dùng Ok không bác.

V
ViosDx
Guest
Bac Tintin cho hoi: Bac co con Blackvue DR550GW 2CH kg a? Gia ca ra sao bac?

V
ViosDx
Guest
Va bac Tintin co crack chuyen tu USB sang lo moi thuoc la kg? De su dung pin du phong cho camera quay o che do do xe.