Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Nếu nhu cầu chỉ đơn thuần là cần camera hành trình (không bao gồm cách chức năng mở rộng như quan sát khi đổ xe, kết nối 4G, dẫn đường, Android, bla bla ....) thì bạn nên xài con cam màn hinh gương 70mai Rearview Dash Cam. Mình đang xài con này rất hài lòng, tóm tắt cho bạn như sau :)
  1. Giá phải chăng, trọn bộ cam trước sau thẻ 64G chỉ hơn 2tr thôi, lên shopee mua về tự lắp đặt dễ như ăn kẹo
  2. Ghi hình trước sau, kết nối App qua WIFI dễ dàng, nhanh chóng, tiện lợi khi cần thiết truy xuất clip
  3. Chất lượng hình ảnh miễn chê, rõ nét cả trước và sau
  4. Mẫu mã đẹp trai lắm :D
Note là con này tuyệt vời chỉ với tính năng cơ bản của cam hành trình thôi nha, ko có những tính năng mở rộng như mình nói ở trên. Còn nhu cầu bạn hơn thì chắc tự google :p

Thêm nữa là dù bạn chọn loại nào thì khuyên bạn nên chọn loại cam gương để khi chạy nhìn phía sau loại bỏ hết điểm mù cảm giác an tâm lắm
Chúc bạn tìm được cam như ý
Em thì lại cảm nhận khác A về cái cam treo gương, và thêm cái sũy nghĩ cá nhân là thêm chứ ko thay thế đồ zin theo xe: Cam treo gương che mất cái giương zin mất chức năng chống chói, dùng làm gương nhìn ra sau thì ảo ảo. Bật chức năng quan sát bằng cam ban ngày thì mờ, ban đêm thì chói ngang tầm mắt, ko xác định dc khoảng cách chuẩn nhìn phía sau vì cam nó quay góc rộng. Xe cty lắp cái Vietmap treo gương nó nặng nên đi đường xấu cứ rung rung nhìn ra sau nhức hết mắt. Muốn quan sát kết hợp thì mua loại Vietmap màn hình lớn chỉnh được chế độ quan sát trước sau và kết hợp

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Em thì lại cảm nhận khác A về cái cam treo gương, và thêm cái sũy nghĩ cá nhân là thêm chứ ko thay thế đồ zin theo xe: Cam treo gương che mất cái giương zin mất chức năng chống chói, dùng làm gương nhìn ra sau thì ảo ảo. Bật chức năng quan sát bằng cam ban ngày thì mờ, ban đêm thì chói ngang tầm mắt, ko xác định dc khoảng cách chuẩn nhìn phía sau vì cam nó quay góc rộng. Xe cty lắp cái Vietmap treo gương nó nặng nên đi đường xấu cứ rung rung nhìn ra sau nhức hết mắt. Muốn quan sát kết hợp thì mua loại Vietmap màn hình lớn chỉnh được chế độ quan sát trước sau và kết hợp
Không biết bạn sử dụng loại cam gương nào chứ hiện tại mình đang sử dụng ko gặp những vấn đề như bạn đề cập :). Dù đi đêm hay ngày gì vẫn quan sát phía sau bằng cam gương rất rõ nét, đường xấu cũng ko rung luôn :). Ấn tượng nhất là có lần mình đi đêm, đường lạ tối đen như mực và mưa thì như đổ nước, gần như là mù xung quanh luôn mà ui chu choa ơi nhờ cái cam gương nó cứu nét :D quan sát đc phía sau rất tốt

Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Không biết bạn sử dụng loại cam gương nào chứ hiện tại mình đang sử dụng ko gặp những vấn đề như bạn đề cập :). Dù đi đêm hay ngày gì vẫn quan sát phía sau bằng cam gương rất rõ nét, đường xấu cũng ko rung luôn :). Ấn tượng nhất là có lần mình đi đêm, đường lạ tối đen như mực và mưa thì như đổ nước, gần như là mù xung quanh luôn mà ui chu choa ơi nhờ cái cam gương nó cứu nét :D quan sát đc phía sau rất tốt
Vietmap g79 bạn

Hạng B2
25/8/18
165
206
43
38
Mình chuẩn bị lấy xe elantra 2.0, sau đó sẽ dán phim cách nhiệt cool n lite (gói premier) và camera hành trình 70mai pro kèm gps. Có cao nhân nào đã dùng qua xin đánh giá và chia sẻ. Chúc các bác nhiều sức khoẻ!

• Like
Reactions: Davied Hiếu
dEs
11/5/20
2.091
137.803
113
Vietmap C65, hai cam trước sau, phần mềm có đọc biển báo giao thông và camera giao thông (theo tín hiệu gps) giá tầm 3tr-3tr5 (tùy chỗ bán) mình thấy ổn. Trước có xài qua con 70mai pro kèm module gps bản quốc tế thì đánh giá của mình là chất lượng video của C65 nhỉnh hơn chút.