Hạng D
15/9/17
2.754
2.136
113
39
Cảm ơn bác rất nhiều, vấn đề an toàn thật khó để đi chơi kiểu này :)
Phía Bình Dương và Bình Phước không an toàn về ban đêm, nên đi đông người vào ban ngày. Bên phía Dương Minh Châu tỉnh Tây Ninh thì ngược lại, gần sát thị trấn, an ninh rất tốt. Có chỗ câu cá, cấm trại, tấm hồ, mua đồ ăn nước uống rất gần. Lên Google maps gõ Ngã Ba Bờ Hồ huyện Dương Minh Châu tỉnh Tây Ninh, đường xá thông thoáng dễ đi, nhớ chạy đúng tốc độ cho phép nha bác.

Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Nếu bác chủ ngại public công cộng thì có thể chia sẻ cho mình địa điểm trên bàn đồ và cách đi vào điểm camp của bác đc ko, mình là dân camp bằng ô tô đây và tuyệt nhiên rác chở về nhà.

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Các Bác có vô mé rừng lấy củi thì cẩn thận nhen. Em ko biết, ỷ y, vô bị vò vẽ dứt 15 nhát, bỏ cuộc chơi.
Camping Hồ Dầu Tiếng cùng San

• Sad
Reactions: Siêu Thanh
Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
nhớ mang theo mùn, hoặc máy phát điện, biến thế 12v 220V xài quạt, đèn... ban đêm muỗi kinh quàng.
nếu cắm trại qua đêm nên coi dự báo thời tiết, có dân địa phương dắt, thông báo phường xã, xin số khẩn cấp. có gì gọi cho nhanh.

Hạng B2
23/8/20
130
181
43
36
Em dân Dầu Tiếng đây. Từ lúc Covid thì khu tham quan đập chính đã đóng cửa vô thời hạn nhé bác. Gần đó thì có chùa Thái Sơn Núi Cậu, suối trúc - hồ than thở có thể chơi được.
Bác có thể đi QL22 - Nguyễn Thị Rành (vừa qua bến xe Củ Chi một chút) về thẳng thị trấn Dầu Tiếng gần hơn nhé. Còn mé Thủ Đức thì có thể đi QL13 - Nguyễn Chí Thanh (sau trạm thu phí suối giữa) - thị trấn Dầu Tiếng rồi lên hồ.
Nhưng gần đây giới trẻ đổ vể camping rất nhiều và xả rác cũng rất nhiều luôn, không còn đẹp và yên bình như xưa.
Dầu Tiếng thì khá yên lành xưa nay, nhưng nơi camping lại rất vắng vẻ nhé bác, bác nên cân nhắc.
Chỗ camping cách thị trấn Dầu Tiếng khoảng 10km nhé bác.
Hồ thì rất đẹp và rộng, hôm nào có sóng thì giống biển mini luôn, cá cũng rất nhiều (nhưng phải biết bãi câu và cách câu)
không phải có ý gì,nhưng đa số mấy bạn trẻ(không phải tất cả nhé)đi xe máy theo đoàn(phượt thủ ấy),ý thức rất kém,đi tới đâu xả rác tới đó,nhậu nhẹt hát hò um sùm,không cấm hát nhưng cũng nên chú ý thời gian và chung quanh,nhậu say cái là hay làm mấy trò điên rồ,vd như có lần mình thấy ở hồ trị an,nhậu say cái nhảy tùm xuống hồ lúc đêm tối,rồi kết quả là người nhái phải đi tìm,chán hẳn.

Hạng D
9/1/16
1.672
3.256
123
48
Sài Gòn
Hôm qua lên chùa Thái Sơn đành phải quay xe về các bác ạ! Có chốt ngay dưới đường lên núi, đóng cửa vô thời hạn :(

• Like
Reactions: Nguyễn Sen
Hạng D
15/9/17
2.754
2.136
113
39
Hôm qua lên chùa Thái Sơn đành phải quay xe về các bác ạ! Có chốt ngay dưới đường lên núi, đóng cửa vô thời hạn :(
Có thông báo trên mạng, khi nào chị Vy ổn mới mở lại. Núi cậu không được thì qua núi Bà Đen nha bác.