Hạng C
18/10/11
889
97
28
Em mới rước một em Cam 92, về Việt Nam năm 96. Sau khi làm chỉnh sửa lại vài thứ nho nhỏ em thấy xe này đi khá ổn, xe rộng rãi, gầm bệ chắc chắn, chạy dọt.... Cam của em 2.2, số tay.

Hạng B2
18/6/11
205
21
18
41
TP Ngàn Hoa
sanxeviet.vn
camry1992 nói:
Em mới rước một em Cam 92, về Việt Nam năm 96. Sau khi làm chỉnh sửa lại vài thứ nho nhỏ em thấy xe này đi khá ổn, xe rộng rãi, gầm bệ chắc chắn, chạy dọt.... Cam của em 2.2, số tay.
Bác có nhu cầu bán không? Nếu có bác hú em nhé. Thanks

Hạng C
18/10/11
889
97
28
Xe đầu tiên của em bác ơi. Nói chung nhiều người nghe xe 92 cũng ớn, nhưng em thì thấy máy móc với gầm bệ chưa mục gì, máy thì khá ổn, ra Nguyễn Văn Linh em không dám chạy, vì hình như em thấy đồng hồ đo tốc độ nó báo thấp hơn chiếc Gentra lúc trước em học lái khoảng 5->10 Km/h, thợ chạy thử bảo bình thường :). Em đổ 300k xăng chạy gần 130Km (vừa nội thành lẫn ngoại thành), có vẽ không uống nhiều. Em phải lái em nó một thời gian đã. Cám ơn bác đã quan tâm.

Hạng B2
12/3/10
143
37
28
MÌnh cũng đang sở hữu một em giống hệt như của bác!

Hạng C
18/10/11
889
97
28
kieuvy nói:
Xe em là bản DX, kiếng quay tay, đã đem vào hãng chuyển qua chỉnh điện. Xe em có đuôi cá, em thấy một số xe có, một số không, có đuôi cá nhìn cũng hay hay, mở cốp sau cũng tiện :), có dịp bác cho em giao lưu học hỏi kinh nghiệm chăm sóc, bảo dưỡng xe với nhé (em là thành viên mới nên không pm được).

Chỉnh sửa cuối:
camry1992 nói:
Xe đầu tiên của em bác ơi. Nói chung nhiều người nghe xe 92 cũng ớn, nhưng em thì thấy máy móc với gầm bệ chưa mục gì, máy thì khá ổn, ra Nguyễn Văn Linh em không dám chạy, vì hình như em thấy đồng hồ đo tốc độ nó báo thấp hơn chiếc Gentra lúc trước em học lái khoảng 5->10 Km/h, thợ chạy thử bảo bình thường :). Em đổ 300k xăng chạy gần 130Km (vừa nội thành lẫn ngoại thành), có vẽ không uống nhiều. Em phải lái em nó một thời gian đã. Cám ơn bác đã quan tâm.
Đời 92-96 thì tốc kế vành ngoài là mph, vành trong mới là kph bác ơi. Chắc bác nhìn vành ngoài nên mới có cảm giác báo thấp đó, bác nhớ nhìn vành trong mới đúng là kph.... chứ nhìn vành ngoài canh đến số "60" là mệt đó nha :D Xe nhà em đời 95, 2.2 XLE, số tay chạy cũng khá tốt, êm ái, rộng rãi, ăn cũng không nhiều

Hạng C
18/10/11
889
97
28
Em nhìn bên trong rồi bác ah, nhưng em vẫn cảm giác đồng hồ thấp hơn bình thường, cũng chẳng biết tại sao. Xe bác thuộc hàng quá tốt luôn chứ không phải là khá tốt đâu. Xe em có chạy lên 60 mhp rồi bác ah, cảm giác chạy nhanh cũng ớn ớn. Xe Cam dòng này em thấy ở SG ít người chạy quá, lâu lắm mới bắt gặp một chiếc. Em đi làm, T7 CN mới đem xe ra chạy được, ngày thường thì trùm lại :). Thanks bác đã chia sẻ.

Dạ, em kêu khá tốt là vì chạy chút chút rồi phải quẳng vào gara để sửa.... thế là lương tháng lâu lâu lại bị "nhón" mất 1 tí :D em đồ rằng khi nào thay hết được chi tiết trong xe thì lúc đó em ấy sẽ chạy siêu bền... cỡ 15 năm nữa :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/10/09
214
7
18
34
camry1992 nói:
kieuvy nói:
Xe em là bản DX, kiếng quay tay, đã đem vào hãng chuyển qua chỉnh điện. Xe em có đuôi cá, em thấy một số xe có, một số không, có đuôi cá nhìn cũng hay hay, mở cốp sau cũng tiện :). Sdt của em: 0908646886, có dịp bác cho em giao lưu học hỏi kinh nghiệm chăm sóc, bảo dưỡng xe với nhé (em là thành viên mới nên không pm được).
Mình cũng sở hữu 1 em giống như bạn, bản DX. Mua 3 năm nay chạy cũng thấy ổn. Cho mình hỏi chi phí chuyển từ quay cơm sang chỉnh điện bạn làm hết bao nhiêu vậy?