Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Love Car nói:
Bác cho em hỏi là nếu mình để đờ mi mà không nổ máy thì có mau hết bình không,nếu không hết thì mình để được thời gian bao lâu?

mau hết bình ko ? để bữa nào em thử rồi báo cáo bác.
để được bao lâu : chắc chắn là để được đến khi hết bình.

Hạng D
14/6/05
1.590
4.003
113
Đồng Nai
Camry lạ vậy, e mới đc nghe lần đầu. Có thể là hãng thiết kế tránh trường hợp quên tắt đèn dẩn đến hết accu.
Riêng Altis nhà e thì khi mở đền đơ mi và rút chìa thì có tiếng tít liên tục, khi đóng cửa thì hết kêu và đèn đơ mi sáng bình thường.

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
peace nói:
Camry lạ vậy, e mới đc nghe lần đầu. Có thể là hãng thiết kế tránh trường hợp quên tắt đèn dẩn đến hết accu.
Riêng Altis nhà e thì khi mở đền đơ mi và rút chìa thì có tiếng tít liên tục, khi đóng cửa thì hết kêu và đèn đơ mi sáng bình thường.
Các tiếng tít thì em nào cũng có chứ không riêng gì Altis

Hạng F
5/3/05
8.718
72.626
113
đây
một bác đi tucson đời trước (2009) cũng tròn mắt khi thấy xe em đậu bật cả đèn demi trước + đèn hậu ... em cứ tưởng bác ấy không hiểu tiếng Hàn nên không mò ra chỗ bật chứ... hóa ra Camry thiết kế cũng không có đèn Parking?

đèn này đúng nghĩa Parking, để qua đêm (8 giờ) chả ảnh hưởng gì tới bình accu sất, xe bác nào có thì khi đậu ban đêm cứ yên tâm mà bật cho an toàn.. Camry thì các bác chịu khó sắm mấy cái đèn led bỏ trong xe mà bật lên vậy chứ biết làm sao

Hạng B2
11/2/07
116
2
18
53
Bác mở đèn đờ-mi, sau đó đóng cửa thì đèn tự tắt. Bác mở cửa, tắt rồi mở đèn lại 1 lần nữa thì được.

Hạng B2
29/7/07
121
0
16
59
Đúng là hai lúa quá!!! Dùng cái xe SX năm hồi đó...Điện cơ là chính cứ vặn công tắc đờ-mi là đèn sáng quên tắt bị hết bình 1 2 3 đẩy là nổ...xe bây giờ...rút chìa tuột xuống xe đèn đờ-mi cứ tắt...Thế mà lâu nay không vặn thử khi không có chìa trong ổ khóa rồi thắc mắc tại sao đèn không sáng...Cảm ơn các bác nhiều lắm ạ!!! Em nó sáng bình thường rồi.