Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
Cẩm Ly thì khỏi bàn. Nói chung bản hiện tại chỉ có cái hộp số và máy cũ, còn lại đều ngon hết, từ opts tới dáng xe.
Mà thật ra cái máy cũ thì cũng đã ngon trước giờ rồi, ko ngon bằng máy mới thôi, cái này e nghĩ vậy. Hộp 6AT cũ tất nhiên cũng k ngon như 8AT mới. Nhưng quan trọng là 2 cái đó nó đã được chứng minh siêu ngon mấy năm nay rùi nên cũng k cần lăn tăn. Máy móc êm ru.

Ở dòng entry lv sedan hạng D thì chả ai qua được em nó, nói thật e thấy accord mới ko đủ tuổi. May ra đem cái máy 2.0T và hộp 10AT về thì may ra đá lại.

PS: e ko phải fan Toy, nói thật lòng thôi, em fan Acura. Xe hiện tại cũng ko phải toy. Nhưng xe kế tiếp dự định là 2.5Q. Tại ko gấp nên xem xem khi nào nó xài máy mới và hộp 8AT :D

• Like
Reactions: Viettung1994
Hạng B2
31/5/07
297
212
43
Không biết khi nào thì có xe sản xuất 2020 các cụ sale nhỉ ?

Hạng B2
21/10/15
284
960
93
35
So với đời cũ thì xe chạy êm, tay lái nhẹ hơn, xoay rất đã, góc nhìn rộng, cách âm tốt hơn, âm thanh hay hơn, táp lô cao và sang hơn xe đời cũ, duy có vân gỗ và chổ để ly cốc nhìn không thích.
Lạc vẫn còn 50 củ, lăn bánh 1450.
mình cũng lấy và chạy hơn 1000km, đúng là chổ để ly không có nắp nên nhìn hơi trống trống, taplo ngang thấy sang hẳn, nhưng mà bụi hay bám vào các kẽ và màn hình , , map thì hơi tệ, còn ngồi sau thì ngon, mở nhạc và kéo rèm là bà cả và bé con liu riu ngủ suốt chuyến đi.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
So với đời cũ thì xe chạy êm, tay lái nhẹ hơn, xoay rất đã, góc nhìn rộng, cách âm tốt hơn, âm thanh hay hơn, táp lô cao và sang hơn xe đời cũ, duy có vân gỗ và chổ để ly cốc nhìn không thích.
Lạc vẫn còn 50 củ, lăn bánh 1450.

Cách âm e thấy không ngon hơn đời cũ do lốp mỏng mâm to , ngồi lái cảm giác bí hơn do trần xe thấp và hạ trọng tâm xe xuống , băng sau chỗ khe gió máy lạnh có cục gù lên nên cũng cảm giác khó thoải mái bằng . Tất nhiên là cảm giác lái chuẩn hơn, vô lăng nhẹ hơn nhưng mượt mà chứ không “ khô” như đời trước ...

• Like
Reactions: zero911
Tập Lái
2/5/19
10
3
3
45
Sang đời 2020 có thay đổi gì kg mấy a sale? Máy mới, hợp số 8 cấp chẳng hạn??

Hạng B2
26/10/14
464
138
43
Sang đời 2020 có thay đổi gì kg mấy a sale? Máy mới, hợp số 8 cấp chẳng hạn??
dạ vẫn như vậy ạ,,,,,bên em đang có xe 2020 tháng 3 này về rồi ạ
ae nào máu ới em lạc vài món cơ bản cần thiết ạ....

Hạng B2
15/3/11
297
124
43
Bình Dương
Có ae nào tìm hiểu dòng máy hiện tại đang xài trên Cam 2019 bắt đầu từ năm nào k ah? cũng thích thích form mới của nó nhưng vẫn xài máy và hộp số của đời trước, khung gầm mới, thiết kế lại nội ngoại thất thôi

Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
Qua Tết thì ế chít cmnl ấy chứ bác , ko vội thì chúng ta thi gan cùng nhau thôi . E thích Camry vì đã từng sở hữu 3.5Q 2010 với đống option đủ dùng của nó , chê mỗi cảm giác lái . Form mới này cảm giác lái đã cải thiện rất nhiều thì nói chung khó mà chê dc , giờ chỉ chờ hết lạc thì múc thôi ạ . Có ai đang sở hữu cả Sedona và Mer E200 2019 mà vẫn thích Camry giống e ko chứ :))
tôi đang sở hữu 3 xe: Mer E200 2019 (sedan, Đức) và Toyota Yaris 2019 (Hatchback, Nhật) xe bà xã, và Ranger Bi-turbo (bán tải, Mỹ). 3 xe là 3 loại khác nhau của 3 hãng khác nhau và 3 nước khác nhau để trải nghiệm. Tôi đã xài qua 2 xe Hàn Quốc (Daewoo và KIA). Tôi đang muốn mua 1 chiếc SUV chắc là Subaru Forester. Ý tôi là bạn đã có xe Sedan E200 rồi, mà là xe ngon nữa chứ, và nếu kinh tế cho phép, bạn nên mua loại xe khác, của hãng khác, nước khác để trải nghiệm. Chứ Camry cùng loại (Sedan) cùng kích thước với E200 thì không được hay lắm.