Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Camry 2007 Mỹ

Cũng dễ phân biệt bác à , xe mỹ khog có nẹp nhựa 2 bên cửa và khog có đèn signal 2 bên tai gương chiếu hậu . Xe VN có các cảm biến lùi ở cản trước và cản sau . 1 điểm nữa là mấy bác cứ gập kiếng chiếu hậu vào , cái nào gãy là xe Mỹ . Nói chung Toy VN trang bị ngon hơn xe Mỹ đó , chỉ thua có cái sủnroof , à mà sao chiếc trên ảnh của @jolie khong có sunroof nhỉ ?

Trích đoạn: adco

Cũng dễ phân biệt bác à , xe mỹ khog có nẹp nhựa 2 bên cửa và khog có đèn signal 2 bên tai gương chiếu hậu . Xe VN có các cảm biến lùi ở cản trước và cản sau . 1 điểm nữa là mấy bác cứ gập kiếng chiếu hậu vào , cái nào gãy là xe Mỹ . Nói chung Toy VN trang bị ngon hơn xe Mỹ đó , chỉ thua có cái sủnroof , à mà sao chiếc trên ảnh của @jolie khong có sunroof nhỉ ?
1. Kiếng chiếu hậu không phải là do phiên bản xe Mỹ kém chất lựơng mà là do "điều kiện sử dụng" ở từng quốc gia. Ở US xe đậu chả ai gấp kính lại, vì gấp lại làm cái gì ??? parking lot luôn rộng rãi, lên xe là chạy, xuống xe cũng chạy :D thời gian đâu mà gấp kính, xe Camry US không có cảm biến lùi nhưng ở chỗ bán xe họ có bán bộ camera hỗ trợ lùi xe có điều giá chát quá.
2. Em chưa chạy Camry 2007 Vietnam nên không biết nhưng em bảo đảm với bác từ trang bị cho tới chất lượng của xe VN khó lòng mà hơn xe US, không tin bác cứ tìm hiểu và so sánh specs của 2 phiên bản VN và US. (dĩ nhiên là so sánh cùng laọi nhe CE, SE, LE, XLE và Hybrid)
3. Moonroof package không phải là standard, phải mua thêm, em ngại mưa đá nên không mua.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Trích đoạn: jolie

2. Em chưa chạy Camry 2007 Vietnam nên không biết nhưng em bảo đảm với bác từ trang bị cho tới chất lượng của xe VN khó lòng mà hơn xe US, không tin bác cứ tìm hiểu và so sánh specs của 2 phiên bản VN và US. (dĩ nhiên là so sánh cùng laọi nhe CE, SE, LE, XLE và Hybrid)

Chả biết bác đã ngó qua xe nhập chưa mà kết luận như thế, Camry liên doanh chỉ có 2 loại 2.4 và 3.5Q chứ nó chả có phiên bản CE hay SE, LE gì cả để mà so sánh với xe nhập cho tương ứng, nhưng một số xe Cam2007 nhập về HN thì em chưa đi thử nên chưa biết kết luận là chất lượng thế nào, nhưng chắc là để giảm giá thành nên option khi nhập về VN thua xe LD bác ạ (em đã đi xem tận nơi rồi)

Trước tiên là safety, Camry US có 7 airbags: (mà chắc chắn có chuyện nó sẽ bung:D)
- Driver & Front Passenger Advanced Airbag System (SRS) x 2
- Driver & Front Passenger Front Seat-Mounted Side Airbags x 2
- Front and Rear Side Curtain Airbags x 2
- Driver’s Knee Airbag x 1

Còn chất lựơng của xe sản xuất cho thị trường Châu Âu/Mỹ ra sao thì ai cũng biết nó như thế nào so với xe trong nứơc rồi, dù là xe trong nước giá rất mắc.
Trích đoạn: lancergala

Trích đoạn: jolie

Chả biết bác đã ngó qua xe nhập chưa mà kết luận như thế, Camry liên doanh chỉ có 2 loại 2.4 và 3.5Q chứ nó chả có phiên bản CE hay SE, LE gì cả để mà so sánh với xe nhập cho tương ứng, nhưng một số xe Cam2007 nhập về HN thì em chưa đi thử nên chưa biết kết luận là chất lượng thế nào, nhưng chắc là để giảm giá thành nên option khi nhập về VN thua xe LD bác ạ (em đã đi xem tận nơi rồi)