Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: camry 2007 tăng tốc tốt ?

Trích đoạn: SouthKorea

Em nghe nói CAMRY tăng tốc nhanh lắm phải không các bác. Hình như khoảng > 10s chút xíu là đạt tới 100km/H.
Câu bài thấy rõ :mad:

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

em là SV ko có tiền thay lốp nên ko dám liều như các bác... nhưng em nghĩ Camry đạt vận tốc 100km/h sau khoảng trên dưới 10s là hợp lý rồi vì nó đâu phải là xe sport^_^
@các "chuyên gia" đã test:lúc xe vọt đi đuôi xe có bị lắc ko ạ?
@bác adco:em định lắp cái khử mùi ozone giống như trang bị tiêu chuẩn trong xe 3.5Q của bác, bác thấy cái này có hiệu quả ko?vì mấy thằng bạn em bên kia về,đi xe cứ hút thuốc,thi thoảng lại đá thêm cả tài m... nữa nên xe em dính mùi lắm,chỉ sợ có ngày parents chui vào ngửi đc là tịch thu xe thì chết em

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@Cà mìn : xe em làm gì có cái khử ozon nào đâu bác . Công nghệ này nằm chung với máy lạnh , y như con 2.4G của bác thôi .
Cái vụ này ngày trước em thấy rất nhiều người thích mua mấy cái như đĩa bay của TQ hay HQ về gắn xanh đỏ cho nó đẹp . Hiệu quả hay khg có trời biết , bây giờ thì ít thấy xài rồi;)

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

ơ,em tưởng trên nóc xe của bác có cái khử mùi gì cơ mà...???đây là bọn đại lý Toyota nó gợi ý lắp thêm đấy ạ
để em ngó lại catolgue

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/2/07
196
0
0

Em chưa thử Cam nhập nhưng Cam LD có vẻ lúc tăng tốc ko dc đầm lắm. Hệ thống traction control ko hiệu quả, nếu muốn nói là hầu như ko có gây ra xoáy bánh xe ở số 1 và lúc gần vào số 2.

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Adco dạo này có gì mới cập nhật thông tin cho anh em đi :D. Con CAM 3.5Q thế nào rồi? Mọi thứ vẫn ổn chứ?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@Cà mìn : đó là option chọn thêm thôi bác . Bộ này vừa có tác dụng lọc , vừa tỏa mùi thơm (dạng sáp tự chọn mùi ) hàng chính hãng của To , cho cam cũ (chắc cũng 1 thứ cho cam 07) giá 7trieu[8D]
@PhiLong : lúc này em bị dập quá vì cái tội ca hàng To LD , thôi để từ từ em kiếm các lỗi rồi post lên sau chứ hết dám khen rùi [8D] . à sắp tới ngày bác lấy xe phải khg

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

bác adco "không dám" thì để em ca vậy.^_^.
em nói chung mới chỉ chạy đc vài chục km còn lại là toàn parents "mượn" nhưng nói chung cảm nhận về độ vọt:
xe em là 2.4G nên dĩ nhiên là yếu hơn của bác adco rồi, nhưng em thấy nhìn chung là ko thấy độ ì,vượt êm đấy chứ-dĩ nhiên là ko 1 fát vọt ngay như xe MT rồi vì nếu như thế nguy hiểm chết.em đi xe máy tay ga quen, thấy điểm này thực ra là ok vì lúc khởi động lên ga từ từ như thế an toàn(mình có phải đi đua hay đường rộng đâu...).Còn khi đang chạy mà muốn vượt cũng êm lắm.hôm nọ em chạy trên Kim Mã,vượt 1 chiếc SantaFe,em đạp ga 1 cái là xe lướt lên ngay,cảm giác người hơi bị "dính" vào ghế lái... mà em cũng ko thấy tình trạng máy gầm hay kêu to gì cả như bác nào đã từng phàn nàn.về độ cách âm:em đi thấy ngồi bên trong yên ả lắm,như vậy là em hài lòng rồi,có thể các bác đi xe cao cấp hơn nên thấy Cam 2007 ko bằng chứ em thấy chất lượng thế ko có gì phải bàn...
nói chung từ lúc lấy xe về tới giờ, cá nhân em chỉ thấy phàn nàn 1 điểm là:giá như giá xe rẻ thêm... chút hehe
à mà bác adco ơi: sao cái khóa nó ko tự động khóa khi mình khởi hành như con Zace Surf của parents em nhẻy,em toàn phải thò tay tự khóa^_^

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

@kanz_min: xe tự động lock cửa khi tới vận tốc 30km/h bác ạ

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Xe của em chạy được khoảng 100m là tự khóa rồi, xe bác không tự khóa à?[8|], hay khi khởi hành bác đi chậm quá chưa tới 30KM/h nên không khóa được?