Hạng B2
4/5/06
403
2.803
93
Chả rõ, nhưng mà bthuong mình để Trip B canh thay nhớt, Trip A canh quãng đường xăng cộ cho vui.
Crv có nhắc thay nhớt riêngmà, đâu cần set vào trip B.
Trip A mình set cho cả hành trình, trip B set từng đoạn ngắn.

Hạng D
13/8/14
2.547
28.984
113
CRV mình đi nội thị thì khoảng 17L, đi đường trường thì 7L.
Mình cũng chả quan tâm tốn xăng hay không, mà chỉ ước gì cái bình xăng nó to 80L như Camry để đỡ mất công đổ xăng nhiều lần trong tháng. Xe gì 7chổ mà bình xăng có 57L.

Em nghe mý anh chại CRV tụt bô nói toàn 5-6l/100 cây chuối. Anh chại như vầy làm em hoang mang quớ
Crv turbo tui thì:
Saigon Nhatrang: 6.5l/100km
Saigon Dalat: 7l/100km
Trong Saigon thì 14l/100km

Chạy xa lộ nếu chạy đầm, tận dụng trớn, hạn chế brake thì Crv turbo can < 6l/100km như hội city từng thi save fuel <4.5l/km.
Mà chạy vậy save có bi nhiu tìn đâu nên not care!:)

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Con k5 base của a xài lốc denso usa luôn hả?
Yes...
E mua xe này là vì nó là 1 chiếc xe an toàn, tiện nghi cho e với giá hạt dẻ chứ e ko cần kỳ vọng là 1 chiếc xe bền như Camry/Accord anh ạ..vì e ko quan tâm chuyện nó bền hay ko bền..e cố đi 5năm 100ngàn km có khi e bán mie nó rồi ko kịp để hư đâu anh.:)
Xe e là xe 2.0 Full chứ ko phải base..
Được mấy món cũng thích thích để chạy trên đường 1 cách tự tin.
Được bộ khung gầm chuẩn toàn cầu,
Camry 2013 2.5G ?

Camry 2013 2.5G ?

được 7cái Túi khí+ ESP+ VSM, HAC..BA.v.v..e chả nhớ nổi là có cái quái gì nữa chỉ thấy nó có tá lả bùng binh phát mệt :(:) xe con mie gì mà dze cái gương nó cụp, đánh lái cái là mở đèn góc:( nhức đầu thật..
Riêng kia dòng cao thì e thấy nó được lắp ráp với ~ phụ tùng có chất lượng khá hơn..doanh số ở vn ít mà còn ráp đồ vớ vẩn nữa thì chỉ có tắc thở.
Khung sườn dập và nhập từ Korea..hàn tại thaco sơn bằng sơn Dupont 5 lớp nên tạm ổn..
Động cơ hộp số cũng Korea luôn, 4 cây phuộc cũng Korea..
Camry 2013 2.5G ?

Cây thước lái thì e đang điều tra coi ai sản xuất?
Được hệ thống giải trí Harman nge cũng tạm tạm.. đỡ ghiền..vì e cũng là kẻ mê Hi-end..
Còn mấy thứ linh tinh khác e ko quan tâm lắm.
Nói chung chiếc xe này rẻ và chơi được anh..
Ko tồi lắm.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
túm lại nên mua Optima full hay Camry base các anh ? hihi
Câu hỏi khó nhai cho các tín đồ nhật bản.
Camry thẳng tiến nhé..nếu đi cả đời.
Còn dùng xe kiểu như em vài 3 năm thay 1 lần thì nên chơi xe hàn.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Câu hỏi khó nhai cho các tín đồ nhật bản.
Camry thẳng tiến nhé..nếu đi cả đời.
Còn dùng xe kiểu như em vài 3 năm thay 1 lần thì nên chơi xe hàn.
Kiểu a định hình thành chơi xe chứ ko phải dùng xe! Dùng xe để cày thì chỉ có Nhụt đáp ứng, chạy loanh qunah chợ búa thì Hèng cũng tạm chấp nhận, nếu ko muốn nói rằng xe TQ vẫn làm tốt việc y như xe Hèng làm đc thoy.

Yes...
E mua xe này là vì nó là 1 chiếc xe an toàn, tiện nghi cho e với giá hạt dẻ chứ e ko cần kỳ vọng là 1 chiếc xe bền như Camry/Accord anh ạ..vì e ko quan tâm chuyện nó bền hay ko bền..e cố đi 5năm 100ngàn km có khi e bán mie nó rồi ko kịp để hư đâu anh.:)
Xe e là xe 2.0 Full chứ ko phải base..
Được mấy món cũng thích thích để chạy trên đường 1 cách tự tin.
Được bộ khung gầm chuẩn toàn cầu,
View attachment 1969535

View attachment 1969536
được 7cái Túi khí+ ESP+ VSM, HAC..BA.v.v..e chả nhớ nổi là có cái quái gì nữa chỉ thấy nó có tá lả bùng binh phát mệt :(:) xe con mie gì mà dze cái gương nó cụp, đánh lái cái là mở đèn góc:( nhức đầu thật..
Riêng kia dòng cao thì e thấy nó được lắp ráp với ~ phụ tùng có chất lượng khá hơn..doanh số ở vn ít mà còn ráp đồ vớ vẩn nữa thì chỉ có tắc thở.
Khung sườn dập và nhập từ Korea..hàn tại thaco sơn bằng sơn Dupont 5 lớp nên tạm ổn..
Động cơ hộp số cũng Korea luôn, 4 cây phuộc cũng Korea..
View attachment 1969487
Cây thước lái thì e đang điều tra coi ai sản xuất?
Được hệ thống giải trí Harman nge cũng tạm tạm.. đỡ ghiền..vì e cũng là kẻ mê Hi-end..
Còn mấy thứ linh tinh khác e ko quan tâm lắm.
Nói chung chiếc xe này rẻ và chơi được anh..
Ko tồi lắm.
Giờ quan trọng an toàn ghê, hồi xưa đi bản base ảnh nói quan trọng trình lái:D