Hạng D
20/2/12
1.950
2.747
113
Đầu tiên là bugi, thay hết cả 4 luôn đi cho ngon
Vệ sinh sạch cảm biến
1= cảm biến gió dưới cổ hút
2 = cảm biến khí thải
3 = vệ sinh hoặc thay lọc gió
4= vệ sinh cổ góp có 1 đoạn trước buồng đốt
Tháo ra , dùng xịt xịt vào để 1 lát , rồi dùng khăn vải mềm lau nhẹ , cho thật sạch, không nên động chạm gì vào cửa gió , hoặc chọt cái gì vô đó , mà chỉ dùng xịt
5 = thay lọc xăng
Là chạy phà phà thôi
Gara nào thợ chuẩn chuẩn tý đều làm được và cũng không bao nhiêu , vì đây chỉ là bảo dưỡng thôi
Máy 3.5 Q là máy V6 có đến 6 buggi, chứ làm gì có 4 buggi bác!

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Vừa xem lại từ đầu, dân tập lái sau đó lặn luôn ...với bình oxy
Do đó lần tới nầy mấy anh em tập lái em sẽ không thèm trã lời trã vốn, ...nếu có là bắt chước bác ba cà khịa chơi ...

• Like
  • Haha
Reactions: 3.5Q_V6 and LACDA
Tập Lái
2/9/13
33
49
18
Lần đầu viết bài trên nhóm cho em đước gửi lời chào trân trọng tới các thành viên của OSG ạ..!
Chẳng là V2 của e là camry 3.5Q 2007 mấy hôm nay có hiện tượng như sau :
- Cách đây 2 ngày chuyển số không được mượt, vòng tua lên cao chút rồi sau vài giây mới cảm thấy được xe lướt đi.

- Đến chiều nay em đỗ xe trong hầm chung cư có về số R và D để lùi xe thì bỗng thấy xe rung nhẹ bần bật vòng tua đang ổn định thì tụt xuống khoảng 5-700 vòng/p, thử tắt A/C thì lúc sau vòng tua tăng lên 1 chút xe vẫn bị rung nhẹ. Khi xuống xe thì em có thấy mùi khí thải rất lạ không giống như hằng ngày.

Xe em mới bảo dưỡng trong hãng còn 1000km nữa mới đến đợt BD tiếp theo . E mới thay nước làm mát , vệ sinh điều hoà , thay bình ắc quy được 1 tháng.

Với hiện tượng trên các bác có kinh nghiệm có thể chia sẻ và cho em xin địa chỉ gara uy tín tại Sài Gòn để khắc phục với ạ. E xin chân thành cảm ơn..!

View attachment 2710969*Ảnh minh họa
Xe bác tìm ra được bệnh chưa? Mình có 2 mobin và 6 bugi xịn Nhật dành cho dòng xe này do lúc trước có trữ sẳn nay bán xe rồi còn xót lại. Mình sẽ để bác giá Os. Thân

• Like
Reactions: 3.5Q_V6
Tập Lái
10/3/22
7
3
3
32
E cảm ơn các bác rất nhiều ạ.! Em mang xe qua Gara Phong Nguyen bên Q10 khắc phục thì có bảo dưỡng ( thay bugi, curoa, nhớt máy và thay các dây giắc điện mobin ) thì đi bình thường.

Tập Lái
10/3/22
7
3
3
32
Xe bác tìm ra được bệnh chưa? Mình có 2 mobin và 6 bugi xịn Nhật dành cho dòng xe này do lúc trước có trữ sẳn nay bán xe rồi còn xót lại. Mình sẽ để bác giá Os. Thân
Hên quá của em chưa hỏng . Bác còn thì cho e xin giá vào thư với ạ

Tập Lái
10/3/22
7
3
3
32
Vừa xem lại từ đầu, dân tập lái sau đó lặn luôn ...với bình oxy
Do đó lần tới nầy mấy anh em tập lái em sẽ không thèm trã lời trã vốn, ...nếu có là bắt chước bác ba cà khịa chơi ...
Nghe có hiện tượng xì ron nắp đầu hoặc dơ cảm biến lưu lượng gió MAF rồi. Ra garage check đi anh.
Cảm ơn anh ạ..!

• Like
Reactions: VitaraV6