Tập Lái
18/2/12
29
8
3
Các bác cho e hỏi Camry báo lỗi trên đồng hồ CHECK VSC SYSTEM ? đây là lỗi bị gì ? Thanks các bác.
Em đã bị bệnh này trên con Venza. Bác không cần check chọt gì đâu. Bác cứ tháo công tắc đèn stop chân phanh kiểm tra hoặc thay mới sẽ ok. Nó gọi là " Lỗi công tắc đèn báo đỗ "

Hạng D
18/10/12
1.211
740
113
Em đã bị bệnh này trên con Venza. Bác không cần check chọt gì đâu. Bác cứ tháo công tắc đèn stop chân phanh kiểm tra hoặc thay mới sẽ ok. Nó gọi là " Lỗi công tắc đèn báo đỗ "
Toy lỗi vặc cũng nhiều ghớm và cách xửnlys cũng vô đối luôn

• Like
Reactions: xedap207
Tập Lái
20/6/11
3
0
1
Xe e cam 07 cũng báo lỗi thế, thử dí odo trip rồi bật hết nấc, ko nổ máy thì hết thật bác ạ, thật vi diệu haha

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Có cái nút vừa đổi ODO vừa reset lại mấy cái chức năng cảm biến trên đồng hồ . Các bác cứ đóng cửa xe lại , nhấn sâu và giữ nút ODO rồi cắm chìa khoá vô ổ mở hết nấc khoá ( Ko đề máy ) chừng mấy giây sau thấy mấy số contemet chạy hết về 0 và mấy đèn hết nhấp nháy thì nhả tay nút ODO là OK !
Lưu ý.

Tập Lái
17/4/21
1
0
1
39
Bác nào dán phim xong bị báo lỗi thì yên chí 2-3 hôm sẽ tự hết, ko thì làm theo cách của bác cuongcualu là hết.
Bác ơi em dán phim xong bị báo lỗi VSC, ABS... bác kinh nghiệm chỉ cách khắc phục. Xin cảm ơn.