Hạng F
3/10/14
8.359
50.607
113
thì cũng vì lý do này em mới lê đây hỏi xem thế nào ....Chứ lúc test xe ở khu PMH (nói test chứ thật sự là phá xe á đủ tất cả các kiểu)có mấy đoạn đường chưa làm cực xấu ....em phải nói là quá ấn tượng với con Camry nên mới mua ....nhưng ko ngờ là em thất vọng về cái ồn và ù này ....Em chạy còn bà xã ngồi sau điều cảm nhận được các bác à Ù khủng khiếp....
Vậy bác mượn con Cam Q khác chạy thử xem sao. Nếu vẫn như xe bác thì Cam nó thế, còn nếu k thì do xe bác bị lỗi. Riêng e thì thấy trừ các dòng cao cấp của Đức, Ý ... ra thì xe nào đi vào đường đá dăm và đường xấu cũng gào cả. Muốn yên tĩnh thì đổi qua Lếch Xù LS460 đi bác, bao êm, bao phê; có khi vừa lái vừa ngủ :D

Hạng C
4/6/12
869
1.570
93
Ho Chi Minh
Vậy bác mượn con Cam Q khác chạy thử xem sao. Nếu vẫn như xe bác thì Cam nó thế, còn nếu k thì do xe bác bị lỗi. Riêng e thì thấy trừ các dòng cao cấp của Đức, Ý ... ra thì xe nào đi vào đường đá dăm và đường xấu cũng gào cả. Muốn yên tĩnh thì đổi qua Lếch Xù LS460 đi bác, bao êm, bao phê; có khi vừa lái vừa ngủ :D
Nhưng khi test con 2.0e(đường đá dăm luôn á ) thì ko phải thế bác à .....còn cung đường em đi ko phải là đá dăm....là đường nhựa cũ thui bác ......Vâng vì cũng xác định 3-5 năm sau lên Lexus nên em mới sắm Camry đó bác ....cần đẩy cũng nhanh hơn các hãng khác.
Em đã quá sợ cái cảnh xe rao hoài mà ko ai điếm xỉa tới .....
Năm 2012 em và thằng bạn mua xe ..em con forte , nó Vios....năm ngoái cùng rao bán ....xe nó đi trong vòng 1 nốt nhạc ....xe em đi trong vòng 30 nốt nhạc ...hic hic
Bán xong nó vi vu với M6 ....còn gần 2 tháng sau em mới có CX5 chạy....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Lúc test sale cho test là Cam2.0e và nó đã đc làm cách âm toan xe trong hãng roi,nó bơm 4 lốp 2kg thôi,mâm 16,mở nhạc nhe,chạy tren đường test ít ổ gà ổ trâu,lúc đo trong ng Bác đang lân lân vì sung sướng sắp đc vợ mới cua hãng Toy nên êm là phải rồi.
Giờ khi nhận xe là mâm 17 bánh bơm 2kg5 đi toàn đường xấu( xe nào mà ko ồn) luôn chú tâm và lắng nghe tiếng ồn,nên Bác thất vọng toàn tập.
P/s: nên nghĩ nó là chiếc xe bình dân vừa đủ xài Bác se cảm thấy thoải mái ,em ai hơn thôi.chúc Bác vui vẻ.

Hạng F
3/10/14
8.359
50.607
113
Nhưng khi test con 2.0e(đường đá dăm luôn á ) thì ko phải thế bác à .....còn cung đường em đi ko phải là đá dăm....là đường nhựa cũ thui bác ......Vâng vì cũng xác định 3-5 năm sau lên Lexus nên em mới sắm Camry đó bác ....cần đẩy cũng nhanh hơn các hãng khác.
Em đã quá sợ cái cảnh xe rao hoài mà ko ai điếm xỉa tới .....
Năm 2012 em và thằng bạn mua xe ..em con forte , nó Vios....năm ngoái cùng rao bán ....xe nó đi trong vòng 1 nốt nhạc ....xe em đi trong vòng 30 nốt nhạc ...hic hic
Bán xong nó vi vu với M6 ....còn gần 2 tháng sau em mới có CX5 chạy....
Cá nhân e thấy ngồi Camry, Altis, K3 nếu đi đường bằng phẳng tốc độ dưới 80Km/h thì cũng chẳng khác nhau là mấy (nhà e có cả 3 xe). Vào đường xấu thì Cam lướt nhẹ nhàng hơn hẳn, tuy nhiên độ ồn thì cũng tương tự nhau thôi. Muốn êm thì chỉ có xe Fullsize như Bim 7, Audi A8, Mer S, Lexus LS460 ... thôi nhé bác :)

Hạng C
4/6/12
869
1.570
93
Ho Chi Minh
Cá nhân e thấy ngồi Camry, Altis, K3 nếu đi đường bằng phẳng tốc độ dưới 80Km/h thì cũng chẳng khác nhau là mấy (nhà e có cả 3 xe). Vào đường xấu thì Cam lướt nhẹ nhàng hơn hẳn, tuy nhiên độ ồn thì cũng tương tự nhau thôi. Muốn êm thì chỉ có xe Fullsize như Bim 7, Audi A8, Mer S, Lexus LS460 ... thôi nhé bác :)
Vâng bác á ...Hôm nay em đi kiểm tra rùi ...Tất cả các chú thợ , giám sát , tổng quản gì đó điều lên xe em ngồi đi vài vòng các cung đường...và khẳng định xe bình thường (chắc tai em và bà xã có vấn đề )....hẹn em ngày khác có chiếc 2.5Q nào khác cho em ngồi thử ....và mấy bác đó nói chiếc 2.0E hôm em test đã qua giai đoạn phù phép ...cách âm hầm bà lằn nên nó thế ....ối trời ơi ....
Và 1 câu em buồn nhất là mấy bác đó nói Camry chỉ có thế thôi ....và cách âm thua xa mấy em Hàn Nhập nguyên chiếc cùng phân khúc ....ú à...(em cứng họng luôn)
Thế là em nói khoỉ test gì nữa hết ....cho em lấy xe về á .....

• Like
Reactions: buongxuoiq8
Hạng C
4/6/12
869
1.570
93
Ho Chi Minh
Lúc test sale cho test là Cam2.0e và nó đã đc làm cách âm toan xe trong hãng roi,nó bơm 4 lốp 2kg thôi,mâm 16,mở nhạc nhe,chạy tren đường test ít ổ gà ổ trâu,lúc đo trong ng Bác đang lân lân vì sung sướng sắp đc vợ mới cua hãng Toy nên êm là phải rồi.
Giờ khi nhận xe là mâm 17 bánh bơm 2kg5 đi toàn đường xấu( xe nào mà ko ồn) luôn chú tâm và lắng nghe tiếng ồn,nên Bác thất vọng toàn tập.
P/s: nên nghĩ nó là chiếc xe bình dân vừa đủ xài Bác se cảm thấy thoải mái ,em ai hơn thôi.chúc Bác vui vẻ.
Quá chính xác rùi bác con 2.0E đã qua phẩu thuật nâng ngực , độn mông nên nó mới ếm thế á .......(Bên Kỹ thuật xác nhận với em ).......ú à u...

• Like
Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Bác cứ yên tâm chạy đến khoảng 2000km Bac sẽ cảm nhận đc sự êm ái khi đi vào đường xấu ngay.càng chạy càng thấy êm nhé,đó là đặc trưng của Cam đấy.( nếu muốn êm hơn nữa Bác thay 4vo mic 3st,trãi sàn da,mua thãm 4D dầy và khít,xịt gầm)
Quá chính xác rùi bác con 2.0E đã qua phẩu thuật nâng ngực , độn mông nên nó mới ếm thế á .......(Bên Kỹ thuật xác nhận với em ).......ú à u...

Hạng C
4/6/12
869
1.570
93
Ho Chi Minh
Bác cứ yên tâm chạy đến khoảng 2000km Bac sẽ cảm nhận đc sự êm ái khi đi vào đường xấu ngay.càng chạy càng thấy êm nhé,đó là đặc trưng của Cam đấy.( nếu muốn êm hơn nữa Bác thay 4vo mic 3st,trãi sàn da,mua thãm 4D dầy và khít,xịt gầm)
cái vụ phủ gầm em lại sợ bác ợ...con Forte trước phủ xong rùi cảm thấy nó ù hơn chưa phủ á ............nên con CX5 em để nguyên luôn ko phủ nữa ..và con Cam này vẫn thế
Em cũng biết thế nào là sự lợi hại của 4 quả Mit rùi +
Hy vọng như bác nói ...em ráng lên 2000km như thế lào .....hy vọng bà cả vẫn thích ngồi nó ....

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
cái vụ phủ gầm em lại sợ bác ợ...con Forte trước phủ xong rùi cảm thấy nó ù hơn chưa phủ á ............nên con CX5 em để nguyên luôn ko phủ nữa ..và con Cam này vẫn thế
Em cũng biết thế nào là sự lợi hại của 4 quả Mit rùi +
Hy vọng như bác nói ...em ráng lên 2000km như thế lào .....hy vọng bà cả vẫn thích ngồi nó ....
Hóng bộ vỏ theo xe để thay bộ Mic:)

• Like
Reactions: Atimeforus
Hạng C
4/6/12
869
1.570
93
Ho Chi Minh
Hóng bộ vỏ theo xe để thay bộ Mic:)
kha kha ....hôm nay em tốn 550k đi gằng mấy cái ron cao su bị thiếu ....mấy cái tiếng khó chịu hôm trước mất tiêu òi bác ......mà bây giờ em càng chạy em em càng yêu em nó rùi ....Lúc mới về mọi thứ còn mới quá , nên chảnh chẹ làm em lo xót vó....bây giờ em nó biết động đậy ,biết chiều chuộn,phối hợp nhịp nhàn ,khít khình khịt với em rùi các bác ới

Chỉnh sửa cuối:
  • Like