Hạng B2
20/12/13
392
272
63
Cam 2015 tháng 9 năm ngoái đã bắt dầu kéo xe về dealer rồi .Dân Vn đúng là thiệt thòi vừa mua trễ vừa mua mắc hơn
Tháng 9 năm nay xe 2016 ra thì tư tháng 7 đến cuối năm dealer tăng cường sales 2015 xe để có chỗ kéo xe mới về bãi
Bên đây trù khi mua 1 số dòng xe sx có hạn phai đặt hàng như Tesla model S thì phải đơi, còn không ba cái xe phổ thông muốn mua cả trăm chiếc lúc nào cũng có xe sẵn mà mua.Dealer này hết thì qua dealer khác
em hỏi nhỏ bác california, bác có cách nào cho em "vượt biên" sang đó với, em chán cái xứ này rồi. Cam 2.5Q ở Việt Nam sâu báo em 1.52 tỏi (lăn bánh) tháng 9 mới nhận xe. Buồn ghê :)

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
em hỏi nhỏ bác california, bác có cách nào cho em "vượt biên" sang đó với, em chán cái xứ này rồi. Cam 2.5Q ở Việt Nam sâu báo em 1.52 tỏi (lăn bánh) tháng 9 mới nhận xe. Buồn ghê :)
Ở Việt Nam ngoài ô tô đắt tiền, còn lại mọi thứ đều rẻ. Ở nước ngoài nói chung xe rẻ, còn tất cả đều đắt đỏ.
Làm gì để sống hả bác???

Hạng B2
20/12/13
392
272
63
Ở Việt Nam ngoài ô tô đắt tiền, còn lại mọi thứ đều rẻ. Ở nước ngoài nói chung xe rẻ, còn tất cả đều đắt đỏ.
Làm gì để sống hả bác???
bác nói chí phải, em rất thích những comment của bác :) tuy nhiên em thống kê và thấy hình như cứ cái gì có lợi cho sức khỏe thì là đắt đỏ còn cái gì có hại cho sức khỏe thì đều rẻ... ví dụ: Sữa cho trẻ em đắt đỏ, xe cộ đắt đỏ... trong khi rượu bia bèo (em qua nc ngoài chỉ giám kêu chai một trong khi ở VN bọn em kêu cả két :)), thuốc lá bổ phổi rẻ đùn (mấy bạn em qua đây thuốc Mallbro họ ko mua gói mà mua cả cây) .... nói chung còn rất nhiều funny fact nữa :)

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
bác nói chí phải, em rất thích những comment của bác :) tuy nhiên em thống kê và thấy hình như cứ cái gì có lợi cho sức khỏe thì là đắt đỏ còn cái gì có hại cho sức khỏe thì đều rẻ... ví dụ: Sữa cho trẻ em đắt đỏ, xe cộ đắt đỏ... trong khi rượu bia bèo (em qua nc ngoài chỉ giám kêu chai một trong khi ở VN bọn em kêu cả két :)), thuốc lá bổ phổi rẻ đùn (mấy bạn em qua đây thuốc Mallbro họ ko mua gói mà mua cả cây) .... nói chung còn rất nhiều funny fact nữa :)
Cái này nó lại thuộc về trình độ dân trí rồi bác!
Bia rượu thuốc lá ở Tây rất đắt, nên Tây họ thực dụng chỉ nhâm nhi để sức còn đi làm kiếm tiền.
Nhà mình thất nghiệp, đa số tự làm chủ không biết kiềm chế, và chả biết làm gì hơn sau giờ nghỉ. Nên lao vào tệ nạn.
Ôi, nhiều điều muốn nói mà không làm được!
Chỉ tiếc, mình sinh ra ở đất này!!!