Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Camry XLE 2010

Tập Lái
11/10/16
16
1.424
78
25
Có nhân viên bên Toy Mỹ Đình nhận làm tại nhà nên em bảo qua nhà em làm.

Súc rửa kim phun xong thì em đi để ý thấy bị. Trước đó em không biết có bị hay không nữa, có lẽ súc rửa xong do kĩ tính để ý chân ga nên phát hiện ra. Thế nên là hơi mơ hồ. Em đi 3 đời Camry đều hàng cổ hết (90,2002,2010) nên em cũng nắm được cái tâm lý phải chăm sóc cẩn thận. Bugi đã thay hàng Denso được gần một năm vẫn nguyên đó. Em bảo dưỡng lớn cấp 6 vạn cùng lúc với súc rửa kim phun nhưng cũng chỉ thay cao su cân bằng trước do phát tiếng kêu lọc cọc.

Ra Tết em đưa vào hãng cho thợ đi thử xem bị sao. Đi ở tốc độ càng cao thì nó giật càng thấy rõ.

Cảm ơn hai bác đã hỗ trợ em trong những ngày Tết. Chúc 2 bác và gia đình ăn Tết vui vẻ bên gia đình và người thân, năm mới làm ăn phát tài vạn sự như ý!

vậy là thằng thợ làm ẩu rồi

cụ qua toi phỏng dái khamd bệnh đi, thợ bên này e thấy chuẩn hơn mỹ đình nhiều

Hạng D
19/10/09
4.722
14.182
113
Tel : 0949999684 .
Chủ thới nên kiếm anh em nào có máy chuẩn đoán và biết đọc data xe bác mới sửa được . Sửa xe giờ xoá lổi tháo cọc bình là bó tay rồi ,không có máy chuẩn đoán là thua .

Tập Lái
4/11/11
14
7
3
32
vậy là thằng thợ làm ẩu rồi

cụ qua toi phỏng dái khamd bệnh đi, thợ bên này e thấy chuẩn hơn mỹ đình nhiều
Em cảm ơn bác, em hay làm bên Toy Thanh Xuân, 2 lần gần đây làm thấy ok.

Chủ thới nên kiếm anh em nào có máy chuẩn đoán và biết đọc data xe bác mới sửa được . Sửa xe giờ xoá lổi tháo cọc bình là bó tay rồi ,không có máy chuẩn đoán là thua .
Vâng em phải mang vào hãng thôi. Chứ đi thế này mình cũng thấy khó chịu.

Tập Lái
4/11/11
14
7
3
32
Chào các bác,
Em mang vào hãng kiểm tra 1 ngày, hãng không tìm ra nguyên nhân. Hãng đi thử 1 chiếc Cam nhập Mỹ khác thì bảo còn giật hơn xe nhà em và kết luận xe em bình thường.

Tập Lái
4/11/11
14
7
3
32
Hôm nay em đi thử xe của người nhà,, Camry LE 2011 cùng đời với xe nhà em. Và nó cũng giật như vậy, thậm chí nhiều giai đoạn giật hơn.
Có lẽ dòng nhập Mỹ nó thế này, tuy nhiên em vẫn muốn tìm hiểu nâng cấp phần mềm cho nó.