Hạng B2
26/10/09
245
311
63
Có 2 điểm khuyết cần quan tâm:
  • Hao xăng 1 cách kinh dị, có khi 20l đi trong phố
  • Khá ì - đi trong phố rất mệt, đi đường trường lại có lợi thế đầm và cảm giác lại vững

Hạng D
8/1/19
1.582
2.214
121
ráng 300 tìm con grandis 2005 2006 chạy lành hơn, xăng cộ thì xem xem. máy móc thì mitsu bền hơn nhiều . chỉ là phụ tùng thay thế hơi đắt !

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Em còn chú ngựa già waze zx đỏ đen 2005 cày 130k km chưa làm lại máy. Zin từ a đến á. Dờ mẹ em hay dùng đi loanh quanh. Xe 2 bánh còn đi được. Thì ô tô chả nghĩa lý gì. Bảo dưỡng kỹ đi gần gần thì vẫn an toàn chán so dới lấy thịt bọc sắt. Của bền do ngừi.
Ai ko bít níu có đìu kiện thì 5 7 năm đổi xe. Nhưng đâu phải ai đến lúc muốn đổi xe cũng có đủ điều kiện. Ô tô chại 100k 200k cây hay 10 15 năm mà thèng chủ nó xài cẩn thận ko đâm đụng ngập nước ko phá thì vẫn ngon lành bác nhé. Tất nhiên là ngon lành là so với số tiền mình bỏ ra.
Kết nhất câu của bền tại người của bác, ông anh em trước có con spectra 2004, đi 450.000km mới bán lại. Chủ mới lôi về mang vô garage làm lại vài món linh tinh, giờ đang chạy ào ào. Tất nhiên xe cũ thì phải chấp nhận đôi lúc hư hỏng lặt vặt này nọ, nhưng cũng chấp nhận được chứ ko đến nỗi ghê gớm như nhiều bác mô tả. Chỉ cần hợp lý với số tiền bỏ ra là được.

• Like
Reactions: Chipheolangvudai
Hạng C
21/11/15
525
5.085
93
39
Quận 2 hcm
Con này là chiếc xe rất đáng mua. Vì người mua sẽ vừa có xe đi vừa học được cách sửa , chẩn đoán bệnh của xe, cách xử lý khi xe nằm đường đêm khuya và nếu may mắn sẽ học dc kỹ năng thoát khỏi xe khi cháy nổ.

Tập Lái
21/6/15
39
21
8
48
Có 2 điểm khuyết cần quan tâm:
  • Hao xăng 1 cách kinh dị, có khi 20l đi trong phố
  • Khá ì - đi trong phố rất mệt, đi đường trường lại có lợi thế đầm và cảm giác lại vững
  1. Xe đời 2007 thì ko biết, xe mình đời 2017 chạy trong nội thành 14l/100km do kẹt xe và dừng nổ máy chờ do nổ máy chờ khi cấm dừng cấm đậu
  2. Để chế độ normal vượt nhẹ là qua trên cao tốc

Tập Lái
21/6/15
39
21
8
48
Thế mới bẩu của bền do ngừi. Thế mới bẩu níu tìm được xe lý lạch sạch chưa đâm đụng ngập nước lịch sữ bảo dưỡng đầy đủ thì cứ múc. Nó ổn và non trong tầm giá.
Hơn 200 chai thì chưa đủ mua con mó ning mới ra giấy. Và ngồi con mó ning rõ ko sướng bằng con gầm cao dù nó có hơi giả cầy. Và rõ là níu đi xa lộ quốc lộ mà rủi bị bánh mỳ kẹp chả thì tỷ lệ cả nhà sống sót khi ngồi giữa khối sắt thép gần 1.9 tấn vẫn cao hơn ngồi giữa khối sắt có chưa tới 1 tấn.
Tuỳ nhu cầu tuỳ khả năng mà chọn lựa hoy.
Khi chọn cap, mình khá phân vân khi nghe các bác chê tơi tả nhưng khi tình cờ nhìn hình cap 2007 bị kẹp giữa 2 xe ben nhỏ bung cửa hậu lên mà khoang xe còn nguyên nên mình suy nghĩ lại. Mua xe cho gia đình thì an toàn là trên hết, cap 2017 đáp ứng hết y/c cửa mình trong tầm tiền, hơn nữa mình đc 1 bạn hiểu rất rõ về dòng cap tư vấn nên mua, đó là qt đúng đắn.
Mua xe cũ (không riêng gì xe này) thì phải coi rất kỹ, nếu không mua nhầm con bệnh nan y thì vừa tốn tiền sửa vừa mang phiền phức vào người

• Like
Reactions: Chipheolangvudai
Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Cũng nhìu bác cho ý kiến rồi. Thuận nghịch có đủ.
Nên bác chủ suy nghĩ kỹ. Mua xe củ tiên quyết phải biết lý lịch xe. Sau đó chịu khó bỏ thêm đôi ba chục chai tút lại những cái chưa được. Thì con xe sẽ đủ sức phục vụ cho bác và gia đình thêm vài năm. Lúc đó bác dư dã hơn bán xác xe đi cũng có thêm ít bù thêm mua chiếc xe mới.
Nếu đi loanh quanh thành phố ko nói. Nếu bác hay đi quốc lộ thì ko nên mua con mó ning. Xăng cộ xe củ có hao tí cũng chả vấn đề rì. Xăng có hao hơn vài lit cũng chưa đủ bù tiền nhạo của bác trong tháng. Nên vụ xăng cộ ko nên bàn. Nghĩ đến cảnh chở gia đình đi quốc lộ mà vợ con ngồi ngủ thoải mái trên chiếc xe rộng rãi vững chắc mình cũng yên tâm hơn là gò cả nhà vào con xe như mó ning.
Còn vụ 1 dàn lạnh thì khỏi lo nóng. Em qua 3 mùa nắng miền nam dồi bác nhé. Ko lo nóng. Nhưng bác phải chọn được con xe củ non non tí ko là khóc hận vì ôm cục nợ đấy. Hí hí. Kỉu như gái vừa dâm dâm tí vừa ngoan hiền lại dễ thương chút với chung thuỷ thì rõ khó kiếm bác nhé. Hí hí
Gút lắc bác chọn được con xe non non phục vụ cho gia đình.

Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Haha, nhiều bác comment mà em giựt mình, con xe mình đang chạy từ 2008 tới giờ nó tệ vậy sao ;)
Bởi dẫy mới nói của bền do ngừi
Gái chung thủy đảm đang xinh xinh hiền hiền dâm đúng chỗ đúng lúc ko phải ko có. Nhưng mà là khó kím bác nhé. Há há.