Tập Lái
8/9/04
14
0
0
Em đang muốn cân bằng và kiểm tra 4 lốp, chả là dạo này thấy tiếng lốp xe ồn hơn. Có phải do lâu không đi nên cao su ở lốp bị chai/cứng nên nó ồn không nhỉ (trông mắt thường vẫn thấy dày dặn)

Các bác biết ở Hà nội chỗ nào làm tốt chỉ cho em với. Thanks

Tập Lái
8/9/04
14
0
0
RE: Cân bằng động bánh xe

Thanks,
Hai Ba Trưng cả dãy dài thế, cửa hàng nào uy tín bác ơi
Giá cả thế nào bác ơi.

Tập Lái
8/9/04
14
0
0

Cảm ơn bác DiCham

Bác nào làm ở HBT (tiện đường) rồi chỉ em với, hàng nào làm tốt hay hàng nào làm ẩu để em tránh.

Tập Lái
8/9/04
14
0
0

Báo cáo các bác, em đã làm ở Michelin HBT. Không chỉ cân bằng mà em còn thay luôn 2 quả michelin cho 2 lốp trước 205/60/R15 990K 1 chiếc.
Nếu chỉ cân bằng không thì 30k/1lốp.
Tiện cho em hỏi Acquy khô Atlat 55Apmh giá 640K có bị thuốc không nhỉ?

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

thay vỏ mi che lin có đỡ ồn hơn không bác?

Hạng C
2/4/04
756
320
63

Trích đoạn: qha_vn

thay vỏ mi che lin có đỡ ồn hơn không bác?

Em mới thay xong 4 cái Michelin 215/70R16 100H. Cảm nhận đầu tiên là vỏ Michelin có gai dầy, rãnh sâu và trông chắc chắn hơn Good Year. Sau khi chạy thử đường nhựa và đường đá dăm thì tiếng ồn đã giảm hơn 50% so với Good Year. Dù giá khá cao 1.785.000đ/cái nhưng phải nói là hài lòng về chất lượng.

Ngoài ra, đây là lần đầu tiên em mới thấy cái máy cân bằng động bánh xe ở Michelin, báo vị trí bấm chì và trọng lượng chì ở cả mặt trong và mặt ngoài của mâm. Những cái máy trước đây em từng gặp chỉ báo vị trí cần bấm chì và trọng lượng chì nên thợ muốn bấm phía trong hoặc phía ngoài mâm tuỳ hứng.

Hạng C
2/4/04
756
320
63

Trích đoạn: thich4banh

Có bác nào biết cái tiệm chuyên thay lốp xe và cân bánh nằm cạnh cây xăng ngay Ngã Tư Hàng Xanh không? Mấy bác ấy làm có nghiêm chỉnh không? Em đinh đi cân bánh, muốn đem ra đó cho gần :D

Bác chịu khó chạy đến Michelin Hoàng Văn Thụ có máy móc nghiêm chỉnh thì sẽ Ok hơn.

Tập Lái
8/9/04
14
0
0

Mitchelin đơ ôn hơn hẳn bác ạ, một mặt vì cái lốp cũ của tôi mặt bị cứng nên rất ồn.
Cái cân bằng động tự động (có mắt thần và máy tính điều khiển) của Mitchelin rất chuyên nghiệp các bác ạ, nó đánh dấu các điểm cần phải bổ sung ở cả 2 mép, sau đó dán ở mép ngoài (phía trong) và kẹp chì ở mép trong để đảm bảo thẩm mỹ và bảo vệ larang. Mà theo lời quảng cáo của sale person ở đó thì chỉ đại lý chính thức của mitchelin mới có.

Các bác cho em hỏi Acquy khô Atlas 55Apmh giá 640K có bị đắt không nhỉ? Chúng ta đông đảo như thế này và trong thời đại của thông tin thì không nên để bị thuốc vì thiếu thông tin được các bác nhỉ.

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông

Tôi toàn làm lốp ở Xuân tùng Hai Bà Trwng. Cửa hàng Xuân tùng biển mầu vàng tươi cạnh hàng Ngọc diễm, ở phía tay phải từ Cửa nam lại, không nhớ số nhà. Trông nhỏ nhưng đông khách nhất phố. ĐT 9 421491, 091 328 3883. Họ còn 1 cơ sở nữa ở đâu Láng hạ, alo mà hỏi nếu gần chỗ các bác hơn. Cân bằng động 1 bánh = 20k.