Thảo Luận Chung Cần các bác giúp - help

Tập Lái
22/2/18
8
6
3
43
Em bị giam bằng 2 tháng long an, có bác nào quen xxx giúp dùm em lấy sớm được không ạ. Em lái xe cho chủ, bị giam 2 tháng chết em.
Tks các bác đã đọc.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Giờ các bác các chú làm hơi bị nghiêm nên chỉ còn cách bác bóc lịch chờ ngày lĩnh án thôi.
Mình nói câu này bác đừng giận - nếu biết trước cái bằng là miếng cơm manh áo thì sao bác không chạy/dừng xe cẩn thận chứ, bị giam bằng ắt không phải tay vừa nhỉ? Chia buồn cùng bác :(

Tập Lái
22/2/18
8
6
3
43
Giờ các bác các chú làm hơi bị nghiêm nên chỉ còn cách bác bóc lịch chờ ngày lĩnh án thôi.
Mình nói câu này bác đừng giận - nếu biết trước cái bằng là miếng cơm manh áo thì sao bác không chạy/dừng xe cẩn thận chứ, bị giam bằng ắt không phải tay vừa nhỉ? Chia buồn cùng bác :(
Bác à, đang ngoài khu dân cư, bản vào khu dân cư em bị xe tải che khuất em ko thấy bắn em 60/50, phận làm công khổ lắm bác à, chạy chậm quá chủ củng la, chạy nhanh chủ củng la. Bác nói ko phải tay vừa thì oan em quá @@. Tks bác đã đọc.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Bác à, đang ngoài khu dân cư, bản vào khu dân cư em bị xe tải che khuất em ko thấy bắn em 60/50, phận làm công khổ lắm bác à, chạy chậm quá chủ củng la, chạy nhanh chủ củng la. Bác nói ko phải tay vừa thì oan em quá @@. Tks bác đã đọc.
Nếu đã xác định mình có lỗi thì bác có nghe câu nói "$ đi trước là $ khôn" chưa, ra văn bản rồi thì không còn cách khác. Có BB vi phạm thì bác cứ sử dụng thay bằng tạm, mình nghĩ nếu cứ chạy xe với phong cách ngoan hiền như mình thì mời mấy anh kiểm tra họ cũng không muốn dừng xe nữa.

• Like
Reactions: volvo960
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Nếu đã xác định mình có lỗi thì bác có nghe câu nói "$ đi trước là $ khôn" chưa, ra văn bản rồi thì không còn cách khác. Có BB vi phạm thì bác cứ sử dụng thay bằng tạm, mình nghĩ nếu cứ chạy xe với phong cách ngoan hiền như mình thì mời mấy anh kiểm tra họ cũng không muốn dừng xe nữa.
Miền Tây thì ko xin xỏ được bác ơi!

• Like
Reactions: Aogiac
Hạng D
3/7/14
2.782
10.560
113
Ho Chi Minh City, Vietnam

anh up hình biên bản lên được ko
lỗi này phạt từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng & KHÔNG GIAM BẰNG 2 tháng.

• Like
Reactions: target_locked
Tập Lái
22/2/18
8
6
3
43
anh up hình biên bản lên được ko
lỗi này phạt từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng & KHÔNG GIAM BẰNG 2 tháng.
Em đi đóng phạt rồi anh, em cũng coi kỹ nghị định trên mạng rồi, tước bằng 1-3 tháng. 2020 luật căng. Điểm i khoản 5 điều 5.