Tập Lái
27/5/15
31
22
8
44
có cảm giác giật cục khi giảm ga hoặc khi nhả côn ra không bác, xe em cùng đời xe bác, sau khi thay curoa xong bị luôn
Chính mắt em nhìn thấy khi tháo ra thì dấu ở trục cơ lệch 1 răng theo chiều ngược kim đồng hồ. Khi thay dây mới em chỉnh đúng dấu thì chạy thử cảm giác xe êm hơn và đỡ giật đi nhiều. Cái đau nhất của em là trước đây em đã nghi bị lệch nên bảo thợ tháo ra kiểm tra thì họ bảo cân đúng (ngày đó em chưa biết cách cân cam nên thợ bảo sao nghe vậy)

• Like
Reactions: trác đông lai
Tập Lái
27/5/15
31
22
8
44
Kinh nghiệm của em: sau khi thay xong quay trục khuỷu 2 vòng em thấy lại lệch một răng. Em lắp lại và nổ máy 1 lúc rồi kiểm tra lần nữa mới lắp các thứ vào

Tập Lái
27/5/15
31
22
8
44
Th
Nếu thợ trước thay bị lệch, thì người sau thay có gắn chuẩn lại được không ?! hay họ lại theo người trước ?!
Thường là người sau sẽ theo người trước bác ạ vì quan điểm thợ họ bảo là đã lệch thì xe khó nổ. Em phải bảo là cứ lắp theo ý em, nếu sai lắp lại em trả thêm xèng họ mới chịu

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Th

Thường là người sau sẽ theo người trước bác ạ vì quan điểm thợ họ bảo là đã lệch thì xe khó nổ. Em phải bảo là cứ lắp theo ý em, nếu sai lắp lại em trả thêm xèng họ mới chịu
Dự là sau khi cân xong sẽ đỡ tốn xăng hơn. Hiệu suất ok hơn