Hạng B2
12/7/22
157
220
43
34
Cũng được, cao tốc bốn làn ;)
Bốn làn với 2 làn dừng khẩn cấp nữa bạn. Tổng là 6 làn lận bạn. Nó khác hoàn tìan cao tốc Trung Lương Mỹ Thuận chỉ có tổng 4 làn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/9/08
378
1.416
93
www.google.com.vn
Hài
Có vài anh, lâu chưa đi VT, xong khẳng định VT vắng và sẽ vắng :D
Trong khi rất nhiều anh đang kêu trời khi bị kẹt xe trên QL51 mỗi cuối tuần

Hạng B2
8/9/16
419
338
63
46
trẻ con tắm Vũng Tàu về dễ bị ngứa, nguồn nước ô nhiễm lâu rồi.
Long Hải mấy năm trước dịch cũng còn trong xanh, nhưng sau đợt dịch ở Oceanami vẫn bị váng dầu.
Xem qua google map thấy đoạn Kê Gà là ích nuôi thủy sản có lẽ sau này dân du lịch sẽ đông.

Hạng B2
12/7/22
157
220
43
34
Hài
QL51 ngày thường cũng kẹt rồi bạn. Chẳng qua kẹt ít hay nhiều thôi.
Nên cao tốc Phan Thiết này mà hoàn thành thì Vũng Tàu buồn lắm, Thời gian xuống Mũi né ngang với Hồ Cốc thì người ta chọn Mũi Né đi cho sướng, thà bắn 120km/h trên cao tốc còn sướng hơn bò 20km/h ở QL :))))

• Haha
Reactions: ldq183
Hạng D
14/8/11
4.167
88.027
113
Hài

Họ đi QL51 nhưng là đi phía Long Hải, Hồ Tràm, Phước Hải, hoặc chạy đường bờ biển đi Lagi, Kê Gà, Phan Thiết đó bác !!
Dù sao cũng là quan điểm riêng thôi ko nhất thiết phải căng thẳng châm chọc !!

Hạng B2
12/7/22
157
220
43
34
Mà có khi nào Cao tốc Phan Thiết xong thì QL20 cũng vắng luôn ko nhỉ.
Từ HCM -> Đà Lạt tầm 7 tiếng (chạy bình thường). Giờ đi HCM -> Phan Thiết 3h; Phan Thiết -> Đà Lạt 3,5h -> tổng cũng bằng đó thời gian mà đi khỏe hơn. QL28B đi thích hơn QL20 vì cảnh hoang sơ hơn, né dc mấy ông thần rau nữa.

Hạng B2
11/9/14
317
506
93
40
Mà có khi nào Cao tốc Phan Thiết xong thì QL20 cũng vắng luôn ko nhỉ.
Từ HCM -> Đà Lạt tầm 7 tiếng (chạy bình thường). Giờ đi HCM -> Phan Thiết 3h; Phan Thiết -> Đà Lạt 3,5h -> tổng cũng bằng đó thời gian mà đi khỏe hơn. QL28B đi thích hơn QL20 vì cảnh hoang sơ hơn, né dc mấy ông thần rau nữa.
đường này em đi 2017 khúc đèo vừa đủ 2 xe chạy ah bác...khá là ghê

Hạng B2
20/11/20
116
124
43
Các bác đừng chê Vũng Tàu quá tội nghiệp, dù gì cũng là nơi cho dân Sài Gòn chơi cuối tuần mấy chục năm nay. Biết bao thế hệ với bao nhiêu kỷ niệm với nơi này. Biển Vũng Tàu dơ đó giờ rồi do gần các cảng, khu dân cư, cửa sông...Nhưng em khẳng định là chạy xe dọc đường ven biển ở Vũng Tàu đẹp hơn Phan Thiết (Phan Thiết em thấy đẹp đoạn đi Bàu Trắng nhưng tối đi không ổn), ăn uống vui chơi đa dạng gần giống như Sài Gòn. Chỉ có tội kẹt xe và giá phòng cuối tuần chém ghê quá! Nếu ở Hồ Tràm hay Long Hải thì tối bà xã em vẫn muốn qua Vũng Tàu chơi cho đông vui nhộn nhịp. Dù lái xe từ Hồ Tràm-Long Hải ra Vũng Tàu xa thấy mịa! Hi vọng là có cao tốc Dầu Dây-Phan Thiết rồi thì giá phòng Vũng Tàu cuối tuần bớt ngáo lại dùm em! Hihi!

Hạng B1
16/8/12
72
32
18
Rồi thì bò từ Mai Chí Thọ vào tới trạm thu phí cao tốc HCM - Dầu Giây kẹt kinh khủng