Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net
Ngày lễ nay ni cao tốc TPHCM đi Phan Thiết thông xe, mấy anh em áo vàng ở khu Đồng Nai bị thất thu nên không vui đó, anh em tài đi đường Quốc Lộ nên cẩn thận vì giá bánh mì sẽ tăng hơn mọi khi.......
áo vàng chắc ko dám lên CT mới đứng đâu bác nhỉ :) mà nhiều khi vã quá cũng làm đại

Hạng D
1/4/15
1.217
2.243
113
Bác nào rành vui lòng giải thích giúp: 'làn khẩn cấp' mình hiểu là làn dành cho trường hợp khẩn cấp: cứu thương, cứu hộ...kể cả dừng do sự cố (như LT-DG, HCM-TL), còn 'dừng khẩn cấp' là kiểu mấy chỗ hẹp ~2m trên cao tốc TL-Mỹ Thuận (hầu như chỉ có tác dụng thực tế...wc!)!?
Đã lên cao tốc thì chạy tối đa như nhau hết kể cả xe ưu tiên, làn dừng khẩn cấp là dùng xe th xe hư hỏng chứ ko phải làn xe chạy, người ta đang dừng sửa chữa rồi ông cứu thương lao vào cho cùng đi cứu thương à, tráng nhựa chỉ cho bọn tốc hành lấn làn chứ chẳng tác dụng gì ngoài phí tiền, nhiều người vẫn nhầm lẫn cái làn này dc phép chạy, hay dành cho xe ưu tiên.

• Like
Reactions: mobicar
Hạng B1
3/7/19
72
55
18
áo vàng chắc ko dám lên CT mới đứng đâu bác nhỉ :) mà nhiều khi vã quá cũng làm đại
hình như xử lý vi phạm trên cao tốc là thuộc quyền của bộ hay sao ấy bác, tỉnh không được đứng đâu