Hạng C
22/3/16
973
9.028
93
Trong khi chúng ta ngồi la hét Thaco bán giá cao thì các xe nhập về đã được bán hết, một bộ phận đã từng nghía nghía G20 nhưng vì chậm chân trong quyết định (nôm na là thiếu quyết đoán) nên giờ đã chuyển sang Audi hoặc Mercedes-Benz. Điều này phản ánh rằng BMW tại Việt Nam đang sống tốt và việc chúng ta chửi Thaco định giá cao không ảnh hưởng gì tới họ, và có lẽ từ lâu rồi họ không bận tâm chuyện bị thiên hạ chửi bới vì những người chửi không thuộc khách hàng họ hướng đến.
Tiên sư e cũng chạy Bim mà nghe bác comment ngứa tai quá nhảy vô
Giờ Thaco bán hàng kiểu cọc chắc ăn mới chuyển xe về
  1. Tốn it tiền kho bãi
  2. Đẩy đc giá lên cao
  3. ko ăn hết thị phần của hãng con khác.
Đưa doanh số thực lên chắc xấu hổ so với thời EA.
Hàng hết là do nhập nhỏ giọt chứ chả phải quá hot. BMW cũng là 1 chiếc xe mà mua xe cứ như đi xin.

Hạng B2
7/6/12
251
312
73
Bác có số liệu doanh số g30 để e nghía coi nó bán hết như thế nào cái coi?
Hay bác nói cho vui miệng
Chứ e nhìn hoài mà chưa thấy chiếc g30 nào ngoài đường
Bán hết là bán trên giấy đó bác, chứ xe chưa ra mắt và chưa xe nào có biển, chưa chạy ra đường đâu bác ơi

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Bán hết là bán trên giấy đó bác, chứ xe chưa ra mắt và chưa xe nào có biển, chưa chạy ra đường đâu bác ơi
Bác nhìn rõ g30 nhé
520 mới đã ra được nửa năm rồi nhé
Bán hết trên giấy là bán bao nhiêu chiếc? Bán hết 200 chiếc cũng là hết. Mà nhập về 20 chiếc bán được 20 cũng là hết
Hay bác "nghĩ" vậy

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Trên thực tế, giá bán của 3 Series (G20) ở một số thị trường khác cũng không rẻ, đơn cử tại Thái Lan, BMW 330i M Sport có giá bán niêm yết lên đến 3,329 triệu Bath (tương đương với 2,5 tỷ VNĐ theo tỷ giá hiện nay).​
Giá bên Thái 2,5 tỷ mà ở VN tạm tính có hơn 2 tỷ thì còn quá rẻ các bác nhỉ :cool:

Thế mà thằng Malay bán giá tương đương 1,88 tỷ thì chả thấy đề cập. Dạo này OS em thấy hay viết bài kiểu định hướng giá BMW giờ phải cao hơn hẳn ngày xưa vì đủ thứ lí do. Chính ra thằng Euro Auto ngày xưa nó bán chắc theo kiểu làm từ thiện :p

Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Bác nhìn rõ g30 nhé
520 mới đã ra được nửa năm rồi nhé
Bán hết trên giấy là bán bao nhiêu chiếc? Bán hết 200 chiếc cũng là hết. Mà nhập về 20 chiếc bán được 20 cũng là hết
Hay bác "nghĩ" vậy

Tổng số cọc là 20/21 xe sẽ về và giao trong tháng 08/2019.
Sau đó sẽ nhập và bán 320 thôi, vì còn 320 cũ chưa bán hết nên chưa nhập về.

Hạng B2
18/12/18
134
50
43
Tiên sư e cũng chạy Bim mà nghe bác comment ngứa tai quá nhảy vô
Giờ Thaco bán hàng kiểu cọc chắc ăn mới chuyển xe về
  1. Tốn it tiền kho bãi
  2. Đẩy đc giá lên cao
  3. ko ăn hết thị phần của hãng con khác.
Đưa doanh số thực lên chắc xấu hổ so với thời EA.
Hàng hết là do nhập nhỏ giọt chứ chả phải quá hot. BMW cũng là 1 chiếc xe mà mua xe cứ như đi xin.

Cái này nó thuộc về thiếu sót ở tầm quản trị rồi bác à. Thời buổi thị trường cạnh tranh mà cứ mang tư tưởng "đứa này không mua thì cũng có đứa khác mua, tụi nó chửi kệ tụi nó, tụi nó có tiền mua đâu mà bày đặt chê..." thì sao mà phát triển nổi. BMW có biết thương hiệu của họ ở VN đang bị đối xử như thế nào không, hay chỉ biết bán xe cho Thaco rồi để họ muốn làm gì làm.
Tiếc cho 1 thương hiệu tốt, nhưng lại lựa chọn sai con đường ở VN.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Giá bên Thái 2,5 tỷ mà ở VN tạm tính có hơn 2 tỷ thì còn quá rẻ các bác nhỉ :cool:

Thế mà thằng Malay bán giá tương đương 1,88 tỷ thì chả thấy đề cập. Dạo này OS em thấy hay viết bài kiểu định hướng giá BMW giờ phải cao hơn hẳn ngày xưa vì đủ thứ lí do. Chính ra thằng Euro Auto ngày xưa nó bán chắc theo kiểu làm từ thiện :p
Euro auto ngày xưa bán giá rẻ nên giờ mới phải ngồi tù bác nhỉ.

Hạng B2
9/5/19
147
20
8
32
Bmw thì chỉ kết mỗi dàn đèn.giờ đang là led.sau này lade chạy đêm chắc phê.

Tập Lái
16/2/17
12
4
3
33
E xl e nếu ai chê e coment hơi ngu ! E thấy g30 hay còn gọi bmw 330 thì nó giá gần mer E thì cũng đúng rồi ! cái cao nhứt hạng C gần bằng hạng E thì có gì đâu mà phải bàn ! Vậy sao mấy a chị ko đem so c300 hay audi 2.0 quattro thử giá nó ra sao so vơi bmw seri 5 ? Lỗi ở đây là do tác giả bài viết ko nói rỏ ( hay ghet bmw nói đại cho nhanh )