Hạng B1
22/3/13
57
34
18
Có bác nào biết cao tốc từ Dầu Giây đi Phan Thiết thu phí như thế nào ko các bác ? Có phải đầu tư công thì được đi miễn phí ko các bác.

Chưa kể nếu từ cao tốc Long Thành - Dầu Giây rẻ vào cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết thì thu tiền như thế nào (vì ngã rẽ vào trước khi tới trạm thu phí Long Thành - Dầu Giây)

• Like
Reactions: Gaumeonho
Hạng C
9/6/10
870
992
103
Ajinomoto Việt Nam
Có bác nào biết cao tốc từ Dầu Giây đi Phan Thiết thu phí như thế nào ko các bác ? Có phải đầu tư công thì được đi miễn phí ko các bác.

Chưa kể nếu từ cao tốc Long Thành - Dầu Giây rẻ vào cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết thì thu tiền như thế nào (vì ngã rẽ vào trước khi tới trạm thu phí Long Thành - Dầu Giây)
Anh cứ an tâm đi, thu đủ thậm chí thu luôn phần anh dự định đi nữa

Hạng D
16/10/11
1.728
9.352
113
Ae cho mình hỏi thăm các cụ sẽ khánh thành vào 28/4 hay đúng 30/4 mới cắt băng ạ ? 28/4 mình cần phi về quê rồi, hihi. tks cả nhà.
Mình cũng sáng 28 về khánh hòa mong là họ khánh thành trước để được trải nghiệm xem sao

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B1
31/1/20
89
121
33
34

SGGPHôm qua, lúc undefined
Các đơn vị thi công đang gấp rút hoàn thiện những công đoạn như thảm nhựa tạo nhám, lắp đặt dải phân cách, hàng rào, hệ thống thoát nước, kè taluy hai bên đường… để đưa tuyến cao tốc vào phục vụ người dân đúng dịp nghỉ lễ 30-4.
Tuyến cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết dài 99km; với điểm đầu nằm trên đoạn tuyến nối từ quốc lộ 1A đi Mỹ Thạnh thuộc tỉnh Bình Thuận và điểm cuối tại vị trí kết nối với cao tốc TPHCM - Long Thành - Dầu Giây.
Dự án có tổng mức đầu tư hơn 12.500 tỷ đồng, sau khi hoàn thành giúp rút ngắn 50% thời gian di chuyển từ TPHCM đến trung tâm du lịch Phan Thiết - Mũi Né, còn 2-2,5 giờ chạy xe; giúp giảm tải áp lực cho tuyến giao thông huyết mạch quốc lộ 1A, đồng thời tác động rất lớn đối với sự phát triển Vùng kinh tế trọng điểm phía Nam.
Dự án được khởi công tháng 9-2020, hiện đang vào giai đoạn nước rút. Ghi nhận của PV Báo SGGP, các đơn vị thi công đang gấp rút hoàn thiện những công đoạn như thảm nhựa tạo nhám, lắp đặt dải phân cách, hàng rào, hệ thống thoát nước, kè taluy hai bên đường… để đưa tuyến cao tốc vào phục vụ người dân đúng dịp nghỉ lễ 30-4.
Thông tuyến cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết dịp nghỉ lễ 30-4 ảnh 1
Lắp đặt hành lang an toàn
Thông tuyến cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết dịp nghỉ lễ 30-4 ảnh 2
Kẻ vạch sơn phân làn
Thông tuyến cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết dịp nghỉ lễ 30-4 ảnh 3
Thi công lắp đặt hệ thống cống thoát nước giữa tim đường
Thông tuyến cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết dịp nghỉ lễ 30-4 ảnh 4
Đổ bê tông kè chống sạt lở
Thông tuyến cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết dịp nghỉ lễ 30-4 ảnh 5
Nút giao kết nối cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết với cao tốc TPHCM - Long Thành - Dầu Giây
Thông tuyến cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết dịp nghỉ lễ 30-4 ảnh 6
Hoàn thiện đường dẫn kết nối vào tuyến cao tốc
Thông tuyến cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết dịp nghỉ lễ 30-4 ảnh 7
Cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết xuyên qua những cánh rừng cao su xanh rì
QUỐC HÙNG - DŨNG PHƯƠNG

• Like
Reactions: thichsuaxe
Hạng C
7/11/14
526
1.055
93
36
Mình cũng sáng 28 về khánh hòa mong là họ khánh thành trước để được trải nghiệm xem sao
em định chiều tối mới đạp về cam ranh, cũng mong cao tốc nó thông chứ ngán cái cảnh bò tới phan thiết quá rồi