9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Để tăng thêm 5-10% công suất cho động cơ các kỹ sư phải bạc đầu nghiên cứu mất 5-7 năm, dân mạng thì chỉ cần gõ lạch cạnh mấy cái là có :D :D
Cái IPhone khi sản xuất ra người ta toàn cho ra đời 256GB không, nhưng khi bán ra họ dùng phần mềm khóa lại còn 64, 128, 256... vì dùng phần mềm nó có lợi hơn, tiết kiệm hơn là lắp ráp nhiều mẫu.
Cái xe hơi tăng áp muốn thay đổi mã lực chỉ cần thay đổi tăng áp là xong, vẫn cấu hình đó nhưng thay tăng áp là sẽ ra đầu ra mã lực moment xoắn khác nhau. như vậy có lợi hơn trong việc sản xuất hàng loạt. hộp số thì tùy vào thị trường mà sử dụng loại hộp số của công ty cung cấp riêng... chứ không phải là cứ mã lực thấp là tìm loại sắt thép kém hơn để sản xuất cho nó tốn kém chi phí nghiên cứu vật liệu... Chỉ khi nào tăng quá nhiều % thì mới phải nghĩ đến việc thay đổi vật liệu mới.
Lan man quá, dừng lại ở đây nhé. kiến thức sách vở không sai nhưng thực tế đôi khi lại không giống mấy với cái học trong trường công nghiệp nào đó. Thân!

Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
Cái IPhone khi sản xuất ra người ta toàn cho ra đời 256GB không, nhưng khi bán ra họ dùng phần mềm khóa lại còn 64, 128, 256... vì dùng phần mềm nó có lợi hơn, tiết kiệm hơn là lắp ráp nhiều mẫu.
Cái xe hơi tăng áp muốn thay đổi mã lực chỉ cần thay đổi tăng áp là xong, vẫn cấu hình đó nhưng thay tăng áp là sẽ ra đầu ra mã lực moment xoắn khác nhau. như vậy có lợi hơn trong việc sản xuất hàng loạt. hộp số thì tùy vào thị trường mà sử dụng loại hộp số của công ty cung cấp riêng... chứ không phải là cứ mã lực thấp là tìm loại sắt thép kém hơn để sản xuất cho nó tốn kém chi phí nghiên cứu vật liệu... Chỉ khi nào tăng quá nhiều % thì mới phải nghĩ đến việc thay đổi vật liệu mới.
Lan man quá, dừng lại ở đây nhé. kiến thức sách vở không sai nhưng thực tế đôi khi lại không giống mấy với cái học trong trường công nghiệp nào đó. Thân!
Mắc cuời qá,, ví dụ mà cũng sai bét,,, ăn bậy dc mà nói bậy kỳ lắm a,, vì ăn bậy mùi hôi chỉ mỗi ng ăn hửi còn nói bậy cả làng nge,,, turbo nó liên qan đến việc nén hỗn hợp không khí và nhiên liệu cho nên sẽ có một giới hạn chứ ko phải đầu ra muốn ra bao nhiêu thì ra,,

Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
lý thuyết nặng quá. đi vào thực tế chút đi kỹ sư CN4. sản xuất công nghiệp mà bạn làm như cái xưởng độ cá nhân ấy.
Cũng lạ truớc đó bác nói mình làm j ở truờng đó,, nay mình cố ý nhắc lại mà bác lại im re

Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
Đâu bác cho dân tình thấy cái ip nào cũng 256gb xem nào,, nếu đúng mình xin im miệng lại

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
bác muốn boot lên bao nhiêu thì nó lên bấy nhiêu thôi. dể mà. đã tăng áp thì nó điều khiển đầu ra được mà. Cái chính là thuế của chính phủ và mục đích sử dụng thôi.
Nhiêù người cứ so cs biểu kiến để làm thước đo chất lượng động cơ lắm bác, nói hoài nghe mệt. Họ quên là cùng 1 cái máy, để nâng cs lên không có gì là khó, thợ làng làm cũng được. Haizzz

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Để tăng thêm 5-10% công suất cho động cơ các kỹ sư phải bạc đầu nghiên cứu mất 5-7 năm, dân mạng thì chỉ cần gõ lạch cạnh mấy cái là có :D :D
Ai nói kỹ sư bạc đầu 5-7 năm mới nghĩ ra??? Bác chém kinh vậy? Nếu chưa có oto thù bác có thể đem con wave tàu đang chạy ra cho thợ phố nó độ nhé, tring vòng 1 nốt nhạc. Vớ va vớ vẩn

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Đâu bác cho dân tình thấy cái ip nào cũng 256gb xem nào,, nếu đúng mình xin im miệng lại
Google dạo này có tính phí hả bạn ơi. Mình chỉ cung cấp thông tin, tin hay không là tùy bạn. còn việc đi tìm thông tin là của bạn. Đừng cải chày cải cối những điều mình chỉ biết có 1 nửa. Đôi khi đi tìm thông tin nó sẽ giúp ích cho bạn nhiều việc đó. Thân!

Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Ai nói kỹ sư bạc đầu 5-7 năm mới nghĩ ra??? Bác chém kinh vậy? Nếu chưa có oto thù bác có thể đem con wave tàu đang chạy ra cho thợ phố nó độ nhé, tring vòng 1 nốt nhạc. Vớ va vớ vẩn
Hay quá, chạy wave Tàu nhiều có khác, rất rành về công nghệ cơ khí :D :D về đem cái Ỉnnova ra lề đường cho nó đôn dên xoáy nòng tăng thêm ít CS nữa mà đi, để íu xìu như zậy chạy chán lắm:D:D

Chỉnh sửa cuối: