9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Nhiêù người cứ so cs biểu kiến để làm thước đo chất lượng động cơ lắm bác, nói hoài nghe mệt. Họ quên là cùng 1 cái máy, để nâng cs lên không có gì là khó, thợ làng làm cũng được. Haizzz
Đúng rồi bác, cùng một cái động cơ tăng áp 2.0 của Subaru, nếu đổ xăng A92 vào chạy và đổ cồn E90 vào chạy nó đã khác nhau rồi. Chán mấy anh hùng kia thật đó, thời đại nào rồi mà còn nghe mấy kiến thức thời 1980 đem vào đây chém gió. thời đại này là thời đại của phần mềm, của điện toán đám mây mà mấy ổng toàn chơi kiến thức về cái cơ điện thời Liên xô thì cũng chịu.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Google dạo này có tính phí hả bạn ơi. Mình chỉ cung cấp thông tin, tin hay không là tùy bạn. còn việc đi tìm thông tin là của bạn. Đừng cải chày cải cối những điều mình chỉ biết có 1 nửa. Đôi khi đi tìm thông tin nó sẽ giúp ích cho bạn nhiều việc đó. Thân!
cũng chỉ nói chung chung,, chẵn dẫn chứng dc gì,, từ mobin cấp điện cho xe,, giờ thì cs đầu ra của Turbo muốn ra bao nhiêu cũng dc,,ròi tất cả bộ nhớ của IP đều 256 nhưng nhà sx khống chế lại còn 64gb hay hơn,, nói có sách mách có chứng chứ,, google cũng thua bác nên họ ko dám đưa lên những nghiên cứu theo suy nghĩ của bác luôn đó nên tìm cũng ko thấy

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Nhiêù người cứ so cs biểu kiến để làm thước đo chất lượng động cơ lắm bác, nói hoài nghe mệt. Họ quên là cùng 1 cái máy, để nâng cs lên không có gì là khó, thợ làng làm cũng được. Haizzz
bác nói đúng,, tuy nhiên nâng lên sẽ có giới hạn của dung tích xilanh chứ ko phải đầu ra muốn bao nhiêu như bác Lai Tổ Trác nói, còn cái cs bểu kiến đó dễ dàng thấy dc trên thông số KVA và KW đó bác

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Thế bác biết gì về nhiệt động lực học, về tăng áp, về động cơ đốt trong không mà bày đặt chém như thần vậy?
thế bác chỉ bác ấy cách nhà chế tạo IP xài chung dung lượng 256GB nhưng chỉ giới hạn từng mẫu xem nào,,,

• Haha
Reactions: mr kango
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
bác muốn boot lên bao nhiêu thì nó lên bấy nhiêu thôi. dể mà. đã tăng áp thì nó điều khiển đầu ra được mà. Cái chính là thuế của chính phủ và mục đích sử dụng thôi.
thế bác boot con này lên 1000hp dc ko,, muốn lên bao nhiêu là lên theo đúng cách bác nói

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
cũng chỉ nói chung chung,, chẵn dẫn chứng dc gì,, từ mobin cấp điện cho xe,, giờ thì cs đầu ra của Turbo muốn ra bao nhiêu cũng dc,,ròi tất cả bộ nhớ của IP đều 256 nhưng nhà sx khống chế lại còn 64gb hay hơn,, nói có sách mách có chứng chứ,, google cũng thua bác nên họ ko dám đưa lên những nghiên cứu theo suy nghĩ của bác luôn đó nên tìm cũng ko thấy
thấy xe Vinfast nhé, cho nó trực quan sinh động, cùng là 2.0 nha. Nhưng sedan Lux A2.0 có công suất 130kW(174 mã lực) trong khi SA có công suất 170 kW (228 mã lực). Đó là minh chứng tốt nhất cho bạn chứ nói xa quá chắc lại không hiểu. vì lắp hệ tăng áp khác nhau nên đầu ra sẽ khác nhau và tất nhiên mã động cơ sẽ khác luôn nhé. chứ không lại có bạn nói tại vì khác mã động cơ bla..cla.... Còn về IP thì cứ từ từ mà tìm hiểu đi nhé, cái đó cũng thú vị hơn mớ kiến thức thời liên xô dạy trong CN4 đó nha. hehe

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
thấy xe Vinfast nhé, cho nó trực quan sinh động, cùng là 2.0 nha. Nhưng sedan Lux A2.0 có công suất 130kW(174 mã lực) trong khi SA có công suất 170 kW (228 mã lực). Đó là minh chứng tốt nhất cho bạn chứ nói xa quá chắc lại không hiểu. vì lắp hệ tăng áp khác nhau nên đầu ra sẽ khác nhau và tất nhiên mã động cơ sẽ khác luôn nhé. chứ không lại có bạn nói tại vì khác mã động cơ bla..cla.... Còn về IP thì cứ từ từ mà tìm hiểu đi nhé, cái đó cũng thú vị hơn mớ kiến thức thời liên xô dạy trong CN4 đó nha. hehe
cái quan trọng bác nói MUỐN BOOT LÊN NHIÊU CŨNG DC,, còn mấy cái tăng cs trong giới hạn của nó thì con nít nó cũng biết,,

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
thế bác boot con này lên 1000hp dc ko,, muốn lên bao nhiêu là lên theo đúng cách bác nói
học CN4 mà nói chuyện như trẻ con thế kỹ sư trẻ. con người có to béo đến mấy cũng chả nặng được 1 tấn. Con chim chích chòe có to lớn khủng cũng chả bao giờ nặng được 2kg giống con gà. lấy đâu ra 1 cái động cơ 1.5 lít đòi mạnh bằng siêu xe đua vậy. Cái gì cũng có giới hạn của nó nha. Tuy nhiên, 1.5 mà boot lên khoảng 300 mã thì đầy người làm được rồi đó. Nên cái bạn phía bên trên kia thắc mắc 140 mã với 180 mã mà con số trong tầm tay của nhà sản xuất, muốn nhiu mà không được.
Thôi chào bạn kỹ sư trẻ CN 4 nha. Mình nghĩ bạn là kỹ sư chứ k nghĩ bạn lại trẻ con như vậy.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
học CN4 mà nói chuyện như trẻ con thế kỹ sư trẻ. con người có to béo đến mấy cũng chả nặng được 1 tấn. Con chim chích chòe có to lớn khủng cũng chả bao giờ nặng được 2kg giống con gà. lấy đâu ra 1 cái động cơ 1.5 lít đòi mạnh bằng siêu xe đua vậy. Cái gì cũng có giới hạn của nó nha. Tuy nhiên, 1.5 mà boot lên khoảng 300 mã thì đầy người làm được rồi đó. Nên cái bạn phía bên trên kia thắc mắc 140 mã với 180 mã mà con số trong tầm tay của nhà sản xuất, muốn nhiu mà không được.
Thôi chào bạn kỹ sư trẻ CN 4 nha. Mình nghĩ bạn là kỹ sư chứ k nghĩ bạn lại trẻ con như vậy.
thôi đừng đánh trống lãng nữa bác,, chính bác nói boot bao nhiêu cũng dc kìa,, giờ thì xác nhận có giới hạn,, ăn nói thì phải suy nghĩ trước khi mình nói ra chứ, bởi ăn bậy thì dc nhưng nói bậy ng ta cười cho hén,,, đưa cái CN4 cho bác chém gió cũng vui,, biết thế nào cũng dính mà