CKG confirmed
Hạng B2
18/12/19
367
269
63
43
Em chạy tuyến cố định SG-Miền Tây nha anh.

Thì ý anh là chạy xe ở Vn hơn nhau ở cái độ liều chứ mã lực quan trọng gì đúng ko nào?
Em từng chạy con này. Thông số trên giấy chỉ là trên giấy thôi.

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Em chạy tuyến cố định SG-Miền Tây nha anh.

Thì ý anh là chạy xe ở Vn hơn nhau ở cái độ liều chứ mã lực quan trọng gì đúng ko nào?
thì đúng rồi bác, hơn nhau cái máu liều thôi, xe mạnh hơn thì nó vọt tốt hơn nhưng thằng kia nó liều hơn nó đua cái đít ra nữa làn xe thì ông nội ai mà dám vượt :D :D
Nên thông số so sánh để mình so sánh mấy bạn ô tô kiểng với nhau thôi, còn mấy anh chạy dịch vụ biển vàng thì thôi bác ạ, ko liều được như họ đâu.
Lâu lâu đề pa tăng tốc hay nóng máu kéo vài km với nhau cho vui thôi, chứ chạy cả đoạn vài chục km mà so kè với mấy bác biển vàng thì em xin thua cho gọn :D :D

• Like
Reactions: MinhQuan
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
bác nói chuyện nghe mắc cười vãi :D
mấy con này nó chạy láo nháo thôi chứ ra mà đua lúc đề pa đèn đỏ hay chạy kiểu ko lấy lớn ép nhỏ thì nó chạy qua mấy con ô tô du lịch sao?
có gì đâu mắc cười bác, thấy ae hay kêu xe 150 mã, 16x mã là yếu sinh lý trên xe 7c, đây 136 mã xe 16 chổ là quá yếu còn gì

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
thì đúng rồi bác, hơn nhau cái máu liều thôi, xe mạnh hơn thì nó vọt tốt hơn nhưng thằng kia nó liều hơn nó đua cái đít ra nữa làn xe thì ông nội ai mà dám vượt :D :D
Nên thông số so sánh để mình so sánh mấy bạn ô tô kiểng với nhau thôi, còn mấy anh chạy dịch vụ biển vàng thì thôi bác ạ, ko liều được như họ đâu.
Lâu lâu đề pa tăng tốc hay nóng máu kéo vài km với nhau cho vui thôi, chứ chạy cả đoạn vài chục km mà so kè với mấy bác biển vàng thì em xin thua cho gọn :D :D
Nhất trí!

- Gửi từ trên chiếc Transit đang chạy chăm hai trên làn riêng bên phải cao tốc Long Thành

• Haha
Reactions: vitxiem02
Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
có gì đâu mắc cười bác, thấy ae hay kêu xe 150 mã, 16x mã là yếu sinh lý trên xe 7c, đây 136 mã xe 16 chổ là quá yếu còn gì
thì xe cộ ko so thông số thì biết so cái gì nữa bác?
Xe nào công suất mạnh hơn, mô men xoắn cao hơn thì nó vọt nó bốc hơn xe có công suất và mô men xoắn thấp hơn thôi.
Giờ xe nào bán ra cũng công bố thông số rõ ràng, diễn đàn ngta thấy 2 xe với giá giống nhau thì phải so sánh thông số với nhau thôi, đó là chuyện tất nhiên.
Xe dịch vụ họ chở khách là chính, đâu cần phải bốc hay vọt để tạo cảm giác lái tốt như xe du lịch đâu.
Và chẳng ai so sánh 1 con xe máy dầu với 1 con xe máy xăng cả bác ơi.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Những năm 200x thì MB140D của Mer là đối trọng của Toyota Hiace. Sprinter thì vẫn có chỗ đứng riêng và bán rất chạy vì dáng đẹp, rộng rãi, lại có thêm logo 3 cánh.

Tuy nhiên năm 2012 thì Mer VN cơ cấu lại sản phẩm, khai tử dòng xe thương mại nói chung, trong đó có Sprinter. Cũng đúng vì chủ xe chạy C,E, S không thể ngồi nghe tài xế Sprinter chửi thề trong khu chờ làm bảo dưỡng.

Từ đó Transit không đối thủ, thị phần lại tăng vút khi dạng xe limousine ra đời, các hãng xe chạy tuyến cố định đua nhau trang bị. 2 năm gần đây doanh số có giảm do bão hòa và tình hình dịch bệnh.
Tuởng chủ xe Mer đó giờ chỉ kêu tài xế đi bảo duỡng chứ bác, gioè mới biết họ cũng tự đi

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Tuởng chủ xe Mer đó giờ chỉ kêu tài xế đi bảo duỡng chứ bác, gioè mới biết họ cũng tự đi
Lớp khách hàng đi Mer có tài xế thường là S, V và 1 số ít E, 1 số rất ít C. Tự cầm lái vẫn nhiều hơn.

Hạng D
22/12/09
3.133
18.131
113
Thái Bình
Xe này đầy tải thì đề pa đúng là hơi chậm, nhưng leo dốc số 3 khoẻ, xe khác phải về số 2
Còn đường trường em đã lên được số 4 rồi thì anh nào em cũng chiều :D
Cận cảnh Ford Transit 2022 giá 845 triệu đồng tại đại lý: “Gà đẻ trứng vàng” của các nhà xe

Hạng D
29/12/10
3.133
12.640
113
TP.HCM
Sao thằng phò nó không ra bản 9 chỗ nhỉ, vớt được khối KH tệp khác trong khi con gì máy xăng ế chổng vó ra.
Độc 1 bản 16 chỗ, khó hiểu thật.
Lấy con ford tourneo làm 9 chỗ hay hơn bản 7 chỗ hiện tại. Động cơ 2.0 gần 200hp chạy đã